หน้า: 1 [2] 3 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: Q : about : คณะนิเทศน์ศิลป์ ABAC  (อ่าน 48158 ครั้ง)
 หื่น

พอๆ เดี๋ยวคุก  ง่ะ
เอาเป็นว่าอยากเรียนที่ไหนก็อ่านข้อมูลให้ดีๆ ล่ะครับ
เข้าใจผิดว่าเป็นแบบนั้น แต่ดันไม่ตรงกับใจเราล่ะแย่เลยนะ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ครั้งหนึ่งเคย เล็ดรอด ผ่านเข้าไปถึงของคอมฯ ของคณะศิลปกรรม ม.รังสิต ที่คณะคอมอาร์ทเค้าใช้เรียนกัน...ทำตาปริบๆครับ.....ความแรงและความพร้อมของเครื่อง เจ๋งมากกว่า ห้องคอมคณะผมเองที่ศิลปากร...ประมาณ 3 ช่วงปีแสงครับ...จำได้ว่า ตอนนั้น เครื่องใหม่สุดของคณะผม...เค้าเอาไว้ให้นักศึกษาที่นู่นเล่นเน็ทใต้ตึกอ่ะครับ  ชิ

แล้วค่าเล่าเรียนห่างกันเยอะไหมครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
สุดท้าย นี่ไม่ใช่ที่ที่มีการแข่งขันกันถึงที่สุดในด้านนี้นะครับ
เลยสงสัยว่า เครียดเพราะ ?
^
^
^
ที่บอกว่าอยากรู้ว่าเครียดไหมคือเรื่องการเรียนน่ะค่ะ.. จะได้เตรียมใจไว้น่ะค่ะ
ว่างานหนักงานเบายังไง แต่อรเอาอรสู้ ไม่กลั๊ววว ไม่กลัว ((นิติฯน่ากลัวกว่า))

คณะนิเทศศิลป์เลยหรือครับ
เข้าใจว่าในเอแบคคือ คณะ Communication arts
เอ หรือเค้าจะแปลกันว่าคณะนิเทศศิลป์เลย อันนี้ก็จนปัญญา
^
^
^
คือช่วงหาข้อมูล เหาเคยไปดูในเวปของ ABAC มาก่อนแล้วนิดหน่อยน่ะค่ะ
แล้วใน Communication Arts มันก็มีแยกเป็น Visual Communication Arts
แต่ก็คงเป็นแค่สาขาหนึ่งในคณะนิเทศน์ศาสตร์ ABAC .........รึเปล่าเอ่ย??

ยังไงกั๊นนนนนน เหวอ

เอ ไม่สิ ต้องบอกว่าเอแบคมีหลักสูตรเฉพาะตัวมากกว่าทุกๆที่มากกว่า
^
^
^
ที่บอกว่าเฉพาะนี่คือยังไงขา... (- -")

จริงๆก็ทราบมาเหมือนกันว่าที่ม.กรุงเทพกับที่ม.รังสิต
ค่อนข้างที่จะ Dprompt ((ดีพร้อม!!)) ในด้านอุปกรณ์
แต่ตอนที่เสนอโครงการให้กับองค์แม่ได้พิจารณาเนี่ย
พอพูดชื่อ"ม.กรุงเทพ"ปุ๊ป.. องค์แม่ก็เซย์โนโดยทันที
ตีความได้ว่าเราเหลือแค่ ABAC ไว้ให้พักใจที่เดียว??

ใครมีไอเดียจะช่วยจูงใจองค์แม่บ้างไหมคะ ฮือๆ~

// บ้านนี้ปกครองระบอบรัฐสภาเสียงข้างหนักโดยมีองค์แม่เป็นประมุข
    ถือเสียง 51% ของบ้าน บุตรธิดามีหน้าที่ชักจูงองค์แม่ให้เข้าฝ่ายตน

สุดท้ายนี้มีจิปาถะว่า..
   ๐ จะเข้า ABAC ไปโดยดีด้วยเหตุผลทางหน้าตา ((ไม่ใช่ละ!!))
      คือ.. จะเข้าที่อื่นนี่ยมันดูกระชั้นชิดมากเลยน่ะค่ะ

ม.รังสิต
             กำหนดการรับสมัครตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ถึงวันที่ 28 เมษายน 2549
             สอบข้อเขียน วันที่ 29-30 เมษายน 2549
             ประกาศผลสอบข้อเขียน วันที่ 1 พฤษภาคม 2549
             สอบความถนัดทางด้านวิชาชีพ วันที่ 2 พฤษภาคม 2549
             สอบสัมภาษณ์ วันที่ 3 พฤษภาคม 2549
             ประกาศผลสอบสัมภาษณ์ ตามประกาศของคณะ
             ลงทะเบียนเรียน ตามประกาศของคณะ

ABAC
             The Application for Admission forms may be obtained
             and submitted from April 18 - May 11, 2006

๐ กระจู๊ที่มี "รูป" ดูจะได้รับความนิยมเป็นพิเศษ... เพราะทำให้กระจู๊วสดชื่น *คิกคัก*
   ๐ คิดแล้วเหนื่อย หนีไปผัดข้าวผัดปูกินดีว่า ><*

...สวัสดีค่ะ...

อันบัน ♥
ไอ้หลักสูตรเฉพาะตัวที่ว่าก็บอกไปตอนต้นไงครับ
คือเน้นผลิตคนเข้าสู่เอเจนซี่มากกว่า หมายถึงเข้าสู่ระบบการทำงานโฆษณาและจัดการสื่อมากกว่า
นี่คือเท่าที่เคยได้ยินคนเค้าพูดกัน และเราดูจากรายวิชาที่สอนก็เห็นจริงตามนั้นครับ

ส่วนเรื่องเครียดไปม โดยธรรมชาติของคนเรียนออกแบบ ไม่สามารถทำให้ตัวเองเครียดได้ครับ
คือของแบบนี้ถ้าเครียดก็พาลจะคิดงานไม่ออกเอาได้ เพราะไม่มีใครสามารถ
เอ้า เครียดอยุ่แต่ต้องคิดงาน กดปุ่มสต็อปเครียดไว้ก่อน แล้วคิดงาน มันทำไม่ได้
เพราะฉะนั้นคนเรียนออกแบบทั่วไปก็มักจะหล่อเลี้ยงตัวเองให้อยุ่ในบรรยากาศที่สุนทรีอยุ่เสมอ
แล้วทำงานกับสิ่ง สวยๆงามๆ ไม่น่ามีไรเครียดขนาดนั้น ถ้าผ่านนิติมานี่ หมูๆเลยจ้า

แล้วทำไมม.กรุงเทพ กับ ม.รังสิต แม่ถึงไม่ยอมรับล่ะ นอกจากเรื่องเวลา
เราเชียร์สองที่นี้ขาดใจเหมือนกัน หรือยกเว้นว่าเราชอบหลักสูตรแบบของเอแบคนะ เพระต่างกันจริงๆ

ถ้าวินาทีนี้ก็ ม.รังสิตครับ เจ๋งสุดๆแล้ว แต่ถ้าเป็นคอมอาร์ตอย่างพี่แอนว่า
จะค่อนข้างเฉพาะเจาะจงหน่อย แต่มันมาจาก คอมพิวเตอร์อาร์ตนะ ไม่ใช่ คอมมิวนิเคชั่นอาร์ต
เพราะในศิลปกรรม-ม.รังสิต จะมีภาควิชา Visual communication หรือออกแบบนิเทศศิลป์และ Computer Art แยกกัน  พี่แอนมั่ว คอมอาร์ตที่ว่าก็คอมพิวเตอร์อาร์ตนี่ล่ะ หวายๆๆๆ

I ROCK , THEREFORE I AM
จขกจ โพสตอบน่ารักนะ +1 (อิอิ)
จริงจังกันจริงๆจู๋นี้

แอบอ้าง

// บ้านนี้ปกครองระบอบรัฐสภาเสียงข้างหนักโดยมีองค์แม่เป็นประมุข
    ถือเสียง 51% ของบ้าน บุตรธิดามีหน้าที่ชักจูงองค์แม่ให้เข้าฝ่ายตน
กร๊าก
แล้วทำไมม.กรุงเทพ กับ ม.รังสิต แม่ถึงไม่ยอมรับล่ะ นอกจากเรื่องเวลา
เราเชียร์สองที่นี้ขาดใจเหมือนกัน หรือยกเว้นว่าเราชอบหลักสูตรแบบของเอแบคนะ เพระต่างกันจริงๆ
^
^
^
เหตุผลองค์แม่นี่คือ...
เพราะมันไม่อินเตอร์!!

ฮือๆ~

จขกจ โพสตอบน่ารักนะ +1  กร๊าก
^
^
^
*ม้วนสองรอบครึ่ง*

เขินนนนน ปลื้ม
๕๕๕๕๕

...สวัสดีค่ะ...

อันบัน ♥
คุณหนูอร  เหวอ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
พูดเรื่องอะไีรกันอะครับ ง่ะ
คุณหนูอร  เหวอ
คุณหนูหมีตกใจอะไรครับ ลันล้า
หมีโหดดดด
ว้ายหน้าแตกเลยตู  หน้าแตก

คุณหนูอร ถ้ารักจะเข้าเอแบค ให้โพสต์รูปตัวเองมาให้พี่ๆ ดูกันก่อนครับ
แล้วจะบอกเองว่าสอบสัมภาษณ์ผ่านชัวร์ไหม  หื่น

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 หมีโหดดดด

ได้ค่ะ

ง่ะ
ไม่ใช่มื๊งงงงงงงงงงง โวย
ยัยหมี๊----------- โวย

ป.ล.
น้องหนูอร ระวังยัยหมีอรให้ดีครับ
ถึงจะชื่อเดียวกันแต่ .. ขออย่าให้เหมือนกันเลย ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อ๊างงงง หมีเข้าใจผิด  ฮิ้ววว

หวัดดีคับ นานๆเข้ามาซักที เห็นคุยเรื่องนี้อยู่ (แอนจำป๋มได้ป่ะ) พอดีผมอยู่ในคณะที่คุณบอกน่ะ (นิเทศศิลป์)

Communication Art ของ abac หมายถึง นิเทศศาสตร์
ถ้าจะเป็นนิเทศศิลป์ต้องเป็น Communication Design

......
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6