หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8]

ผู้เขียน หัวข้อ: จะขอฝากตัวในนี้สักคนขอบพระคุณครับ  (อ่าน 23930 ครั้ง)
คึดฮอดเมืองอุบล เคยไปเทื่อนึง ตอนพู่นไปกับพระจันทร์เสี้ยวการละคอน ไปสอนเด็กน้อยเฮ็ดละครหุ่นมือ คั่นจำบ่ผิดกะเป็นโฮงเฮียนราชินู (แม่นบ่น๊อ โฮงเฮียนแม่หญิงล้วน) คนอุบลใจดี ก๋วยจั๊บแซ่บ เส้นนุ้มนุ่ม ยามเซ้ากะต้องไข่กะทะ ซื่อฮ้านยังจำบ่ได้แล้ว คนล๊ายหลาย แซ่บนัว  ไอ้มืดหมี

แปล : คิดถึงเมืองอุบล เคยไปครั้งนึง ตอนนู้นไปกับพระจันทร์เสี้ยวการละคอน ไปสอนเด็กทำละครหุ่นมือ ถ้าจำไม่ผิดก็คงเป็นโรงเรียนราชินู (ใช่มั้ยนะ โรงเรียนหญิงล้วน) คนอุบลใจดี ก๋วยจั๊บอร่อย เส้นนุ้มนุ่ม ตอนเช้าก็ต้องเป็นไข่กะทะ ชื่อร้านอะไรจำไม่ได้แล้ว คนเย้อะเยอะ อร่อยกลมกล่อม  ไอ้มืดหมี
ผมไม่เก่งเรื่องคอมฯและวิชาการต่างก็ไม่ค่อยทราบ ก็เพราะเป็นคนที่มีความรู้น้อย
เข้ามาอาศัยอยู่ที่นี่จึงต้องพยายามหาสิ่งที่ตัวเองถนัดมานำเสนอ
ซึ่งทั้งหลายทั้งปวงอาจจะเป็นเครื่องผ่อนคลายให้กับหลายๆคนที่เครียดกับที่ทำงานมา
เครียดกับการเรียน หรือแม้กระทั่งเครียดกับแฟน...กับกิ๊ก...กับตัวเอง.....ฯลฯ
ก็มีเรื่องเพลงนั่นแหละครับที่ผมถนัด  ถ้าใครเห็นว่าผมเว่อร์มากไปหรือทำอะไร
ไม่ถูกไม่ควรก็บอกกล่าวได้นะครับ (แต่การแซวแรงๆอย่าเพิ่งทำเลยนะ แบบ..กลัวงงน่ะ เอิ๊กๆๆ )

งั้นฟังซะเลย 1 เพลงช่วงนี้

เพลงดนตรีในสวน 
เพลงนี้ทำเล่นๆ เอาใว้เปิดฆ่าเวลาก่อนจะขึ้นเวทีบรรเลง
ทำใว้เมื่อปลายปี 47 ตอนที่ไปเล่นดนตรีในสวนโครงการของเทศบาลนครอุบลฯที่ทุ่งศรีเมือง
ก็..แต่งเองร้องเอง เรียบเรียงเอง ..สร้างดนตรี..และ......ฟังเอง ( ฟังเองอยู่ตั้งปีกว่าๆ เอิ๊กๆๆๆ  ).
( แต่ตอนนี้ใช้ประโยชน์เอามาเป็นริงโทนโทรศัพท์ของตัวเอง   )

http://www.openupload.com/v/2200208/MusicInpark.MP3.html

มหาให้มหาไปหามหาถ้ามหาไม่ไปหามหาหมาจะมาหามหา
ลุงหน่องเสียงนุ่มมาก โหลดมาฟังแล้วจากหิ้ง
 กรี๊ดดดดด
อยากมีนักร้องหญิงมั่งไหมคะ  ฮิ้ววว

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ครับ  .. งั้นใหนลองว่าตามผมก่อนนะ..

แถวละ 5 วินาที

อ่า ...............................................................................

โอ่..............................................................................

อู่................................................................................

อี่.................................................................................

อุอุอุ.......อุอุอุ.......อุอุอุ......โอ่โอ่โอ่.......อิอิอิ..........อือือื..........

อุโอ่อุโอ่อุโอ่....อิโอ่อุอิโอ่อุอิโอ่อุ

อิอึ่มอิอึ่มอิอึ่มอิอึ่มอิอึ่ม............

ครับ ใช้ได้   อีกสามวันมารายงานตัวได้เลยครับ  ......

ได้ผลัด 2 นะ  ตัดผมมาด้วยเลย

มหาให้มหาไปหามหาถ้ามหาไม่ไปหามหาหมาจะมาหามหา
 คริคริ
ลุงหน่องเค้ามีของจริงๆ

//อ่นแล้วนึกถึงบล็อกเคน

http://qen.blogspot.com/2006/02/blog-post_28.html

ง่ะ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
 กรี๊ดดดดด

เพลงในสวน >> บ้านในสวน
 เฮ้ย!?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 เม.ย. 2006, 21:21 น. โดย เต่า » บันทึกการเข้า

เอามั่ง
บ้านในสวน ขอส่วนลด 75% นะ  กรี๊ดดดดด

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
 กรี๊ดดดดด ไปมิตติ้ง บ้านในสวน กันนะ

ไปดูไอ้คุณน้องเจ๊สาม นมตั้งเต้า
จะไปลวนลามมันหน่อย เบื่อนังก๊อฟแล้ว
ไม่สู้มือ

และสามเลี้ยงทุกเมนูตั้งแต่หน้าแรกยันหน้าสุดท้าย  ฮิ้ววว
แอบอ้าง
ไปดูไอ้คุณน้องเจ๊สาม นมตั้งเต้า
จะไปลวนลามมันหน่อย เบื่อนังก๊อฟแล้ว
ไม่สู้มือ
เหงี่ยนหงี่งี่หร่า ขนาดนั้นเลยเหรอครับ  ง่ะ

เอามั่ง
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8]