หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8

ผู้เขียน หัวข้อ: จะขอฝากตัวในนี้สักคนขอบพระคุณครับ  (อ่าน 23956 ครั้ง)
แม่คุณเหรอจ๊ะ  เกย์แอบ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
"แม่คุณ" ภาษาถิ่นที่ประจวบฯ หมายถึง "ยาย" นะครับ
ส่วน "พ่อคุณ" หมายถึง "ตา"  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
ผมก็คนประจวบครับ อยู่สามร้อยยอด แต่ไม่รู้เรื่องภาษาถิ่นเลย
โอ้เอ้รู้ได้ไงอ่ะ

รอคอย
ผมคนบางสะพาน  (อิอิ)

ผมคนบางสะพาน  (อิอิ)

มีตั้ง 2 บางสะพาน  งง

[ว่างให้เช่า]
บางสะพานใหญ่ บางสะพานน้อย  ไอ้มืดหมี

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
บางสะพาน กับ บางสะพานน้อย
ผมอยู่ บางสะพาน เฉยๆ  (อิอิ)

บางสะพานใหญ่ บางสะพานน้อย  ไอ้มืดหมี

บางสะพานใหญ่ คนชอบเรียกติดปาก แต่ไม่เป็นทางการ  (อิอิ)

บางสะพานเฉย ๆ เป็นอำเภอใหม่พึ่งตั้ง  (อิอิ)

เพื่อนผมอยู่บางสะพานน้อย เป็นอำเภอเดียวของประจวบที่ใช้ภาษาใต้ พูดกัน มันเลยงงอยู่จนทุกวันนี้ว่ามันคนภาคใต้ หรือภาคกลาง  (แจ๋ว แจ๋ว)

แต่ตารางรถไฟใช้ บางสะพานใหญ่ บางสะพานน้อย อ่ะ  โห

http://www.railway.co.th/timetable/N_Sg.html

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
มันก็ไม่ผิดหรอก  (อิอิ)

แต่เขตปกครองเรียก อำเภอบางสะพาน  (อิอิ)

ระวังพังนะครับ มันบาง

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
เป็นบางสะพานมากกว่า ไม่ใช่ทุกสะพานที่บาง   เกย์แอบ

2คนข้างบนแย่งมุกไปหมดเลยวุ้ย (เหงื่อแตกพลั่ก)
2คนข้างบนแย่งมุกไปหมดเลยวุ้ย (เหงื่อแตกพลั่ก)
ตื่นสายก็งี้แหละ

ง่ะ

วันนี้กะจะตื่นเช้าแต่ง่วง
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8