หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรมช่วยโหลดใน FireFox  (อ่าน 7883 ครั้ง)
บน IE ก็จะมีโปรแกรมช่วยโหลดอย่าง Internet Download Accelerator แล้วใน FireFox มีโปรแกรมที่ทำตัวเป็น Plug in ช่วยโหลดไหม (ช่วยแนะนำให้หน่อย)
ผมใช้ Flashget ครับ

ในไออีกดโหลด Flashget ก็จะเด้งอัตโนมัต
ส่วนใน Firefox ให้ไปโหลด Extension Flashgot มาครับ
มันจะทำให้ Firefox ใช้คู่กับ Flashget ได้

หรือว่าจะใช้ Extension DownloadThemAll! ก็ได้ครับ
DTA นี่จะเป็นโปรแกรมดาวน์โหลดในตัวเลย

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
ขอบคุณครับ
อมแล้วดูด...

http://fire.f0nt.com/blog/?p=62

ทางเลือกใหม่ในการดูดไฟล์วิดีโอ...

http://fire.f0nt.com/blog/?p=130
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พ.ค. 2006, 09:31 น. โดย xxxxx » บันทึกการเข้า
flash get แก้ให้ใช้ กับ FF ยังไงน่ะครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ในไออีกดโหลด Flashget ก็จะเด้งอัตโนมัต
ส่วนใน Firefox ให้ไปโหลด Extension Flashgot มาครับ
มันจะทำให้ Firefox ใช้คู่กับ Flashget ได้

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ผมลอง DownThemAll! 0.9.8.9 แล้วแต่ติดตั้งไม่ผ่านครับ มันเตือนว่าเวอร์ชั่น FireFox ไม่ซับพอร์ต
ส่วน Flash got ที่ใช้ร่วมกับ Flash Get ผมไม่ชอบ Flash Get เพราะลงแล้ว SpyWare ในโปรแกรมมีเกือบ 400 ตัวครับ  อ้วก

พอมีตัวอื่นอีกไหมครับ  ยิ้มน่ารัก
ไม่จำเป็นว่า FlashGot ต้องใช้กับ FlashGet เท่านั้นนะครับ

ใช้กับโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดอื่นๆก็ได้ ถ้าเครื่องคุณมี
อย่าง IDM, DAP, WellGet, GetRight, Reget, FreeDownloadManager และอื่นๆอีกมากมาย

ปรับได้ครับ คงไม่ยากเกินไป

แต่ก่อนใช้ หมาย่างรุ่นล่าสุึดที่ไม่ใช่รุ่นตัดคำไทยเวลาลง  Extension FlashGot

มันก็ใช้ไม่ได้นะ

แล้วพอลบรุ่นนั้นทิ้งมาใช้แบบตัดคำไทยคราวนี้ใช้ได้อะ

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
อันนี้ก็โดนบ่อยครับ (ยิ่งเขียนบทความพวกนี้ ต้องเปลี่ยน profile ไปๆมาๆ)

มันเกิดจากการที่เราใช้รุ่นโน้น เปลี่ยนมาใช่รุ่นนี้ซ้ำซ้อนๆกัน ใช้ profile กลับไปกลับมา
จนกระทั่งมันตีกันเละ บางครั้ง extension หายไปหมดก็มี อันนี้ซวยเลยครับ
ลองใช้ดูแล้วครับ เจ๋งมาก  โห  (แจ๋ว แจ๋ว)  ฮิ้ววว
ขอบคุณครับ  ฮิ้ววว
หน้า: [1]