หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 16

ผู้เขียน หัวข้อ: หนังเก่า ดูเท่าไหร่ก็ไม่เบื่อ  (อ่าน 112333 ครั้ง)

เำพิ่มเติมเรื่องนี้ครับ

ด้วยความดีของบทหนัง

ด้วยความกวนตีนของบทพูดของตัวละคร (โดยเฉพาะที่ออกจากปากของไอ้เด็กนั่น)

ด้วยเพลงประกอบเพราะ ๆ จาก Badly Drown Boys

ด้วยฉากเมืองลอนดอนสวย ๆ

ทำให้เป็นอีกหนึ่งหนังที่หยิบมาดูบ่อย ๆ เท่าไรก็ไม่เบื่อครับ

งบน้อย
the letter   เกย์แอบ

ค่ะ
ดูกี่รอบก็ร้องทุกรอบ ฮือๆ~

(นึกถึงวันไปทัศนศึกษาวันนั้น...)
ไหนมึงว่ามึงไม่ร้องวะ
 โวย

ผลัดกันตาแดง อ้างกับเพื่อนๆ พี่ๆ ว่าเล่นจิ้มตากันสองคน
แต่เศร้า...

ชอบหนังเรื่องลีโล่ แอนด์ สติทช์ค่ะ
ดูเท่าไหร่ก็ชอบสติทช์
ในความดุร้าย ก็มีความเหงาแฝงอยู่...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2006, 01:24 น. โดย MoonShines » บันทึกการเข้า

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
The Crow

MIB

เกย์แอบ

Las Noches Rubicundior
และที่ลืมกันไม่ได้ครับ ใครไม่เคยดูเรื่องนี้ คงต้องบอกว่าให้รีบไปหามาดูซะ เพราะมีหลายภาคมากครับ มันส์ทุกภาค  ปลื้ม Jame Bond 007 ครับ กับคำพูดติดปากว่า ขอวอดก้ามาร์ตินี่เขย่าแต่ไม่คน  ฮิ้ววว

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ส่วนใหญ่ผมชอบหนังที่ดูแล้วอิ่มใจน่ะ

BIG FISH หนังในดวงใจ  กรี๊ดดดดด
สนุกมาก ภาพสวย ดีไปหมด  ฮิ้ววว

there are no regrets in life, just lessons . .
หนังปลาตัวใหญ่(Big Fish) เกี่ยวอะไรกับต้นไม้ หนังมันเกี่ยวกับอะไรรึ ดูใบปิดแล้วน่าสนใจ

[ว่างให้เช่า]
ชอบเรื่องนี้   ยิ้มน่ารัก

คนบางคนเกิดมาเพื่อเป็นแค่ความทรงจำ
หนังปลาตัวใหญ่(Big Fish) เกี่ยวอะไรกับต้นไม้ หนังมันเกี่ยวกับอะไรรึ ดูใบปิดแล้วน่าสนใจ

ไม่เกี่ยวกับต้นไม้ครับ เกี่ยวกับ........เอ่อ ลองหาดูดีกว่าครับ อิ่ม ๆ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
เป็นหนังที่สวยมากๆ  เรื่องนึงเลย

หรือหนังจีนอย่างเรื่อง  Hero  ของ จางอี้โหมว  นี่ก็สวย  เจ๋ง

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
ไม่เกี่ยวกับต้นไม้ครับ เกี่ยวกับ........เอ่อ ลองหาดูดีกว่าครับ อิ่ม ๆ

หนังผีหรือ มีให้ยืมเปล่า  เกย์แอบ

ส่วนใหญ่ผมชอบหนังที่ดูแล้วอิ่มใจน่ะ

เรื่องนี้อิ่มเปล่าป๋า The Green Mile ฉายทาง UBC หลายรอบแล้ว  ยิ้มน่ารัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2006, 12:43 น. โดย แอ๊ะ » บันทึกการเข้า

เป็นหนังเกี่ยวกับ....... ลันล้า.....แล้วก็.... ฮิ้ววว....ของ... ยิ้มน่ารัก....กับ... เกย์แอบ.....หนะ  งงมั้ย  งง

บอกมากไม่ได้  เดี๋ยวเข้าข่ายสปอยร์    ฮี่ๆ

ถ้าหนังจีน ก็ เดชคัมภีร์เทวดา 3ครับชอบๆ หื่น หื่น
เพลงก็เพราะดี โหลดมาแล้วด้วย ฮิ้ววว

กำลังโหลดข้อมูล .....
เป็นหนังเกี่ยวกับ....... ลันล้า.....แล้วก็.... ฮิ้ววว....ของ... ยิ้มน่ารัก....กับ... เกย์แอบ.....หนะ  งงมั้ย  งง

บอกมากไม่ได้  เดี๋ยวเข้าข่ายสปอยร์    ฮี่ๆ

สงสัยจะหนังโรแมนติกใช่เปล่า เพราะเห็นเฮียบักชอบ

ดูแล้วจะหลับ  หน้ามึน

ประมาณนั้น  ดูแล้ว อิ่ม   ฮิ้ววว

แนวๆ ผจญภัยเล็กน้อยค่ะ แต่ก็มีโรแมนติก.... ฮิ้ววว แต่ภาพสวยมากค่ะ น่าดู

there are no regrets in life, just lessons . .
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 16