หน้า: 1 2 3 [4]

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอนต์ประมาณแบบนี้มีอยู่ไหมครับ ?  (อ่าน 22595 ครั้ง)
อ่า.. ขอนอกเรื่องนิดนะ ไม่รู้ผมเห็นคนเดียวหรือเปล่า
คือ ข้อความของคุณ tuxx มีแต่ช่องว่าง (เว้นวรรค?) เต็มไปหมดเลย
อ่านยากมากครับ  ฮือๆ~

เข้าเรื่อง

กดนี่ก่อน

แล้วก็นี่ index mode

แต่ผมชอบนี่มากกว่า ดูง่ายดี  ยิ้มน่ารัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มิ.ย. 2006, 20:48 น. โดย B••k » บันทึกการเข้า

ใช่ๆ ยิ้มน่ารัก

(+2)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
​ชื่อฟ​​​๐​​​นต์​​​ : ​​ทีอาร์พี​​ ​​จงอาง​​ / TRP JongArng
​​หมวด​​​ : tuxx
​​ผู้​​​​​สร้างสรรค์​​​ : tuxx
​​วันที่ปล่อย​​​ : 4 ​​สิงหาคม​​ 2549
​คำ​​​ค้น​​ : TRP, Jongarng, ​ทีอาร์พี​, ​จงอาง​, ​ไทย​, ​ทางการ, standard​
​รายละ​​​เอียดคำ​​​ค้น​​ :​อยาก​ให้​ฟอนต์ตัวนี้ดู​เป็น​ทางการ​และ​มี​ความ​เป็น​ไทยนิดหน่อยครับ​

​​

ขอบคุณครับ

เพื่อนของเราชื่อความเหงา

เจ๋ง
อัพให้แล้วครับ แต่เอาเข้า ฟ๐นต์จากทางบ้าน ก่อนนะครับ
เดี๋ยวตัวที่สองมีมาเมื่อไหร่จะแยกห้องออกมาให้ครับ  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
อัพให้แล้วครับ แต่เอาเข้า ฟ๐นต์จากทางบ้าน ก่อนนะครับ
เดี๋ยวตัวที่สองมีมาเมื่อไหร่จะแยกห้องออกมาให้ครับ  ฮิ้ววว

ขอบคุณมากครับ สงสัยคงอีกพักนึกเลยละตัวที่สอง
ทีอาร์พี พบสุข ผมนึกไอเดียตัวอักษรอังกฤษไม่ออกครับ หะหะ
อาทิตย์นี้วุ่นงาน ไอซีทีด้วย อ่อ..ไม่เกี่ยวหนิ หะหะ

ขอบคุณอีกครั้งครับ  (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว)

ไม่เป็นไรครับ นึกซะว่ากันเองละกันนะ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
รู้สึกว่า font ต้องแก้ไขอีกหลายจุดนะครับ

ตัว font ต้องทำให้เป็นเนื้อเดียวกันนะครับ อย่างมี outline 2 อัน แล้วเราวางทับกัน ถ้าใช้พิมพ์ทั่ว ๆ ไปจะมองไม่เห็น แต่ถ้าเราทำเป็นพวกลายเส้นมันจะตัดกัน อย่างเอาไปตัดสติ๊กเกอร์นี่ไม่ได้นะครับ

มีรหัส unicode หายไป พวกสระ อี อึ ซ้าย ในกรณีใช้กับผลิตภัณฑ์ของ ms จะมีปัญหา รวมทั้งการวางตำแหน่งอีกบางตัว

เอางี้มั้ยครับ คือ font ตัวนี้ดูดีมาก ๆ อีกทั้งเป็นตัวเนื้อซึ่งตอนนี้มีน้อยมาก เดี๋ยวให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ช่วยกันขัดเกลา เอาให้เนี๊ยบไปเลย แล้วทำให้ครบทั้งตัวเอน หนา หนาเอน พวกนี้ดีมั้ยครับ

เป็นข้อเสนอแนะส่วนตัวนะครับ  ฮิ้ววว

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln

กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

​เป็น​​​เกียรติ​​​มากครับ​ ​ขอบคุณยักษ์​  (แจ๋ว แจ๋ว)

หน้า: 1 2 3 [4]