หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ไก่กับไข่อะไรเกิดก่อนกัน  (อ่าน 7578 ครั้ง)
 งง ไก่กับไข่อะไรเกิดก่อนกันเป็นปัญหาโลกเเตกที่ไม่มีใครตอบได้
เเล้วคุณคิดเห็นอย่างไรกับคำถามนี้   งง (รู้น่ะครับว่าเชย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พ.ค. 2006, 08:10 น. โดย Fathunter » บันทึกการเข้า
ได้ครับ.....
.
งั้นFathunter ตอบคำถามผมมาก่อนว่า   ต้นข้าว กับข้าวเปลือก อย่างใหนเกิดมาก่อนกัน....

มหาให้มหาไปหามหาถ้ามหาไม่ไปหามหาหมาจะมาหามหา
ก็ได้ๆๆ   
มันไม่ใช่ปัญหาโลกแตกอะไรหรอกครับ .. ..มานี่ ผมจะบอกให้ว่าอะไรเกิดก่อนกัน อ่านดีๆนะ

...ไก่........
 (ไข่เกิดจากไก่แต่ไก่ตัวแรกไม่ได้เกิดจากไข่แต่เกิดจากค้างคาว
คนทั่วไปจึงเรียกขื่อมันว่าค้างคาวแม่ไก่ )

มหาให้มหาไปหามหาถ้ามหาไม่ไปหามหาหมาจะมาหามหา
เพราะฉะนั้น  ไก่จึงเป็นสัตว์เลี้ยงลูกด้วยนม 

ดังพังเพย " ไก่เห็นตีนงู  งูเห็นนมไก่ "

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
แต่ช่วงนี้ไก่ไม่ค่อยว่าง เพราะไก่จะไปบราซิล ไก่รักโรลนัลดินโย่!!

Today you , Tomorrow me.
เช้าๆ เนี่ยสนุกอย่างนี้นี่เอง (อิอิ)
สำหรับตู

ไข่ตูเกิดมา 24 ปีกว่าๆ แล้วว่ะ
แต่ไก่ตูยังไม่เกิด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โรนัลดินโย่เกิดก่อน
ไก่เกิดก่อนครับ มันน่าจะกลายพันธุ์มาจากสัตว์เซลล์เดียวในสมัยกำเนิดโลก จากนั้นมันค่อยๆวิวัฒนาการมาเป็น(ไดโนเสาร์)ไก่ ที่สามารถออกไข่เพื่อสืบพันธุ์

ไก่ชัวล์ๆ (อิอิ)

เคยดูอิคคิวตอนนึงมันบอกว่าไก่ต้องเกิดก่อนเพราะไข่จะฟักได้ไก่ต้องกกก่อน
ไก่เกิดก่อนครับ มันน่าจะกลายพันธุ์มาจากสัตว์เซลล์เดียวในสมัยกำเนิดโลก จากนั้นมันค่อยๆวิวัฒนาการมาเป็น(ไดโนเสาร์)ไก่ ที่สามารถออกไข่เพื่อสืบพันธุ์

ไก่ชัวล์ๆ (อิอิ)

^
กะแล้วว่าต้องมีคนตอบแบบนี้
จบครับ กระจู๋นี้ถึงกาลปาวสานแล้ว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
จบแล้วปั่นเหอะ
ผมผิดเหรอพี่  (เหงื่อแตกพลั่ก)

วันนั้นดูข่าว
นักวิทย์ฯเค้าวิจัยแล้วว่า ไข่เกิดก่อน

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
โธ่  ไปซะและ  หน้าแรกเองนะ   เอือม

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
หน้า: [1] 2