หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: Aftereffectเล่นภาพพร้อมเสียงยังไง  (อ่าน 8638 ครั้ง)
ใน After effect เราจะPlayภาพพร้อมเสียงยังไงครับ (นี่คือชื่อกระทู้ที่จะตั้ง ข้างบนมันห้วนไปน่ะครับ:08:)

พอดีต้องทำให้จังหวะภาพกับเสียงพร้อมกันแต่ตอน play เสียงภาพดันไม่ขึ้น อะไรอย่างนี้

นักเขียนการ์ตูนรายปี
แก้ไขๆ ตะกี้ห้วนไปหน่อย

Composition > Preview > ติ๊กคำว่า Audio ไว้นะครับ

หลังจากนั้นกด Numpad 0 มันจะทำการ render งานลงไปไว้ใน ram (timeline ส่วนที่ render แล้วจะเป็นสีเขียว) พอเสร็จแล้วก็ฮัดช่า! มันจะ play พร้อมเสียงครับ  (อิอิ)

ป.ล. ไหนป๋าบอกหันมาใช้ DF แล้วไง
งอนนะ  ชิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2006, 11:30 น. โดย i-poon » บันทึกการเข้า

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
DF 4 มันไม่เป็น 3D ไง

นักเขียนการ์ตูนรายปี
อ๋อ ตกลงใช้วิธีการพรีวิวในแรมนี่ ถูกใช่มั้ยครับ นั่งด๔มันวนไปวนมา ฮิ้ววว
RAM Preview ครับอันขวาสุดน่ะแหละ
อาจจะดูได้ยาวหรือเป็นช่วงๆแล้วไฟล์งานและเครื่องครับ

A R R 3 E . G R A P H I C S . L A S T . D E S I G N . O N . E A R T H
ใช้ เจ้านี่ทีไร สงสารเครื่องขึ้นมาทันตาเห็นเลย  ฮือๆ~

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
ถ้างั้นหันไปใช้ DF กันเถิดครับ (DF4 นะ ถ้า 5 นี่ก็พอๆกับ ae แหละ อิอิ)  ยิ้มน่ารัก

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
กร๊ากกกก   กร๊าก

ป๋าเลย์ลืมปุ่มแรมพรีวิว
ท่าจะใช้แต่ดิจิตอลฟิวอย่างเดียว

บอกเผื่อใครยังไม่รู้ว่า ถ้ารู้แล้วก็ขออภัย กดชิฟท์ค้างแล้วกดปุ่มนั่น
มันจะพรีวิวไวขึ้นเพราะมันจะข้าม 1 เฟรม ถ้าข้ามมากกว่านั้นก็กรอกช่องข้างล่าง
ปกติตัดพวกรายการเพลงวัยรุ่น ต้องเน้นจังหวะไวๆซิ้งค์ๆ ทางเดียวที่จะช่วยให้งานเร็วได้
คือแรมอันมหาศาลและการ์ดตัดต่อตัวละ 5 หมื่น  ง่ะ

I ROCK , THEREFORE I AM
พูดภาษาอะไรวะเก้อ
ไหนบอกคนใช้แมคคือคนที่ไม่ต้องรู้อะไรเลยไง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
DF คืออะไรครับ  งง ไม่เคยได้ยิน
เกิดมา รู้จักแต่ อะโดบี กับ แมโครมีเดีย (ซึ่งกำลังจะสูญพันธู์)

ทิดเก้อซื้อมั่งสิครับ รุ่นน้องผม นศ ธรรมดา ยังใช้การ์ดตัวทอป ของควอดโด เลยนะครับ
แปดหมื่นเอง  หมีโหดดดด

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
 เจ๋ง
DF คืออะไรครับ  งง ไม่เคยได้ยิน
เกิดมา รู้จักแต่ อะโดบี กับ แมโครมีเดีย (ซึ่งกำลังจะสูญพันธู์)

ทิดเก้อซื้อมั่งสิครับ รุ่นน้องผม นศ ธรรมดา ยังใช้การ์ดตัวทอป ของควอดโด เลยนะครับ
แปดหมื่นเอง  หมีโหดดดด

ดิจิตอลฟิวชั่น ไว้ทำแบบเดียวกันกะอาฟเต้อนั่นแล
หลายๆท่านบอกว่าใช้งานคล่องกว่า อันนี้ไม่แน่ใจ
ที่ดีเอ็ม Digital Magic ที่ทำโฆษณาหิมะตกในกรุงเทพและซีจีในเอ็มวีส่วนใหญ่ในประเทศนี้
บางคนก็ใช้ดีเอฟ บางคนก็ใช้อาฟเต้อ แกบอกง่ายๆแค่ว่าแล้วแต่คนถนัด  ง่ะ
แต่ถ้าโปรเจ็คต์ไหนใช้อะไรก็คงใช้จนจบโปรเจ็คต์ ส่วนซีจีรายการในเครือจีเอ็มๆใช้อาฟเต้อล้วน

แปดหมื่นนี่ เรียนอะไรวะ  เฮ้ย!?
รวยอย่างเดียวซื้อไม่ได้นะของแบบนี้ ต้องโง่ด้วย
ที่ใช้นี่เครื่องของบ.หรอก ถึงมีคาโนปุสตัวละห้าหมื่นเนี่ย
อยู่บ้านตัวละสองพันก็เหลือใช้แล้ว จำยี่ห้อไม่ได้ด้วยซ้ำ  กร๊าก

I ROCK , THEREFORE I AM
quadro ตูซื้อมาเล่นเกมไพ่ดีกว่า ฮิ้ววว
เคยด่ามันไปงั้นเหมือนกัน แต่พอดีมันบอกแบบจริงใจว่า
"เงินมันเหลือน่ะพี่"  ตูก็เงียบมาแบบ เจ็บแปล๊บๆ
อีกอย่าง เอามาทำ 3dเป้นหลัก ไม่ใช่งานวิดีโออีก -"-

ตอนมันอธิบายว่า ตัวทอปมันดีกว่าตัวรองทอปยังไง นี่ฮาอย่างแรง
ประมาณว่า รู้ว่าแพงกว่าเยอะ แถมดีกว่าแค่ 3% แต่พอดีเงินมันพอซื้อก็เลยสอยมา

เคยเล่าไว้ว่ามีรุ่นน้องคนนึงใช้เดสทอป แสนห้า ก็มันเนี่ยล่ะ
ตอนนี้ เดสทอปมัน เหยียบๆสองแสนแล้วครับจ๊อด
มี lcd 21 นิ้ว รุ่นทรมานเงินพ่อแม่ บวกมา กับอะไรสักอย่าง เนี่ย

(ยังไม่รวม โคตรเมาส์ปุ่มยังกะปืนกลมือ ลำโพงโคตรพ่อ แล้วก็ ไอ้แทปเลท แวคอมตัว a3 นะ)

ไปห้องมันแล้วรู้สึกทำงานเร๊วเร็ว  ฮี่ๆ

หารายละเอียด df ไม่เจอแฮะ ใครก็ได้ช่วยหน่อยครับ  ง่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิ.ย. 2006, 23:47 น. โดย L » บันทึกการเข้า

ขุด ข้ามชาติ

มาตามหาเทพ After Effect cs3

ช่วยที

ปัญหา timeline แสดงตัวเลขเป็นจำนวน frame ไม่แสดงเป็นเวลา (วินาที)

เครื่องข้างๆเ้ค้าทำได้ แต่เค้าตอบไม่ได้ ว่าทำยังไง

ตอนนี้ทำงานลำบากมากต้องเอาจำนวนเฟรมมาหารเป็นวินาที หาวิธีปรับไม่เจอ

preference ก็ยังไม่เจอ

composition ก็ยังไม่เจอ

help ก็เปิดไม่ได้

ใครรู้ช่วยทีนะ ใครไม่รู้ช่วยเดาก็ได้นะ

มึนตึ้บ

ปล. นอกจากปัญหานี้แล้ว เทพ After Effect (AE) จะชี้แนะด้านอื่นๆอีกก็จะยินดีมาก  ไหว้

หน้า: [1] 2