หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 56

ผู้เขียน หัวข้อ: บุกป่าฝ่า SMF  (อ่าน 295786 ครั้ง)
(+2) ให้ today ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ก็ทำเหมือนกับที่ลงเครื่องครับ แต่ทาง host เขามี ฐานข้อมูลให้แล้ว username กับ password ก็ตามที่เขาบอกนั้นละครับ ส่วน ฐานข้อมูลนั้น บางที่เขาอาจจะสร้างมาให้เราแล้ว บางทีเขาก็ไม่สร้างมาให้เรา เราต้องสร้างเอง ตัวนี้ก็แล้วแต่เครื่องมือที่ทาง host ได้บริการเรานะครับ

แต่ถ้าจะเอา ฐานข้อมูลจากในเครื่องไปไว้ทาง host นี้ แนะนำว่า ให้ใช้ phpmyadmin save ฐานข้อมูลมาเป็น .sql แล้ว เปิดไฟล์มา เลือกเอา ส่วนที่เป็น คำสั่ง SQL มาลงในฐานข้อมูลที่อยู่ทาง Host เขาครับ เพราะบางที ฐานข้อมูลที่เรา save จาก เครื่องแล้ว syntax บางอย่างมันไม่รู้ มันจะไม่สร้างตารางให้( ต้องรู้เรื่อง SQL นิดหน่อยนะ)
และถ้าเรา เอา ไฟล์จากในเครื่องที่เราทำการติดตั้งจำลองดูในเครื่องเราแล้ว ไปไว้ที่ ้host ก็ให้ทำการแก้ไขไฟล์ setting.php เอานะครับ เปลี่ยนแค่ uername password ชื่อฐานข้อมูล ที่เก็บไฟล์เว็บบอร์ด และที่เก็บไฟล์ source

ตอนนี้ควรโหลด smf เวอร์ชั่นไหนมาใช้ แล้วควรเอาตัวอัพเดทมาด้วยไหม

เห็นที่หน้าเว็บมัอัพเดทเพียบเลย

/ ตอนนี้ไปงมโข่งอยู่ แถว http://smf.rcweb.net/ มึนดีจังเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.พ. 2007, 14:21 น. โดย โลกส่วนตัว » บันทึกการเข้า

smf 1.1 เลย ส่วนมากเขาก็โหลด .zip กัน

ถ้ายังไม่มีก็โหลดตัว Full install
ถ้ามีเวอร์ชั่นเก่าอยู่แล้ว(RC3) ก็เลือกตัว Small update จาก RC3 มาเป็นตัว final
ถ้ามีเวอร์ชั่น 1.0.X หรือ 1.1 RC2 ลงไป แต่อยากมาใช้ 1.1 ก็เลือกตัว Large upgrade

ถ้าอยากเลือก เวอร์ชั่น เก่าๆ ก็เขาไปที่ archived releases แล้วจะมีตัวเก่าให้โหลด

เจ๋ง
สงสัยว่า เวอร์ชั่น --------------------------------------------------------------------------------
SMF 1.0.8 Released / SMF 1.1 Release อะไรพวกนี้ มันต่างกันยังไง แล้วแบบไหนดีกว่ากัน พวก rc2 / rc3 อันไหนเก่า เอาไหนใหม่ ยัง งง งงอยู่ (ตอนนี้ใช้ 1.1 RC3 ยังไม่เคยเกิดสึนามิ แต่ว่าบางทีมันหาช่อง set นั่นนี่ไม่ค่อยเจอ )

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
ใหม่ที่สุดดีที่สุดครับ

ถ้ามี 1.1 RC3 ก็อัปเกรดเป็น 1.1 ได้เลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ถ้า อัพเกรดแล้ว ธีมเก่าจะเปลี่ยนเป็นธีมมาตรฐานด้วยรึเปล่าคะ กรี๊ดดดดด

หรือเปลี่ยนอัพแค่ความสามารถแล้วหน้าตาคงเดิม 
หน้าตาคงเดิมครับ

ขอบคุณพี่แอนค่ะ   ลันล้า+1
พี่แอนไม่เปลี่ยนซะทีล่ะคะ ลันล้า

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ทำให้เป็น UTF-8 อย่างไรครับ งง
แล้วทำให้หน้ามาอยู่ตรงกลางอย่างไรครับ งง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ธ.ค. 2006, 18:47 น. โดย รับทำวิทยานิพนธ์ » บันทึกการเข้า

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
อยากจะถามอะไรหน่อยอ่ะครับ

http://thaicreator.thai-network.net/bord/index.php?board=1.0

ลองเข้าไปดูก่อนนะครับ
แล้วดูเวลาที่ผมโพส ( โอ้ยยยยย !! )

ทำไมเวลามันคลาดเคลื่อนมากๆเลยอ่ะครับ
ผมโพสต์เวลา 10:46:05 AM แต่ทำไมมันดันออกมาเป็น 09:46:05 PM  เลยอ่ะครับ

ต้องแก้ไขตรงไหน ใครทราบโปรดบอกเถอะนะครับ  ไหว้

ระบบเวลาในบอร์ดไม่ตรงกันกับเวลาประเทศไทยรึเปล่าครับ

ปรับ config เรื่อง GMT นะครับ

ปล. ตอบแบบไม่ต้องเข้าไปดู  ฮิ้ววว

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

ระบบเวลาในบอร์ดไม่ตรงกันกับเวลาประเทศไทยรึเปล่าครับ

ปรับ config เรื่อง GMT นะครับ

ปล. ตอบแบบไม่ต้องเข้าไปดู  ฮิ้ววว

ง่ะ
ขอบคุณครับ แต่หาไม่ยักกะเจอแหะ
ลองดูคำว่า Time Offset สิครับ  ฮิ้ววว
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 56