หน้า: 1 ... 17 18 19 20 21 22 23 [24] 25 26 27 28 29 30 31 ... 56

ผู้เขียน หัวข้อ: บุกป่าฝ่า SMF  (อ่าน 295783 ครั้ง)
www.ac104.com/webboard ครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
โหลด thai-utf8 หรือเปล่าครับ
เหมือนไฟล์ภาษาไทยที่เอามาใช้จะเป็น tis620
ต้องใช้ utf8 นะครับ

smf_1-1-4_thai-utf8
http://www.simplemachines.org/download/?languages;lang=thai

Today you , Tomorrow me.
คราวนี้ผมไปลบไฟล์ .thai ออก เหลือแต่ thai.utf8 หายไปเลยครับทีนี้  กร๊าก
ปรับเป็น thai utf 8 ยังไงเหรอครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
serversettings ครับ

ตรงค่าต่างๆ ของระบบ - ภาษามาตรฐาน

รู้สึกว่าตอนตั้งค่าต่างๆ นี่ต้องเปลี่ยนภาษาของระบบเป็นประกิตก่อนนะครับ
ไม่งั้นไอ้ที่อ่านไม่ออกอยู่ก็จะยังอ่านไม่ออกต่อไป (หาจิ้มชอยส์ยาก)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตอนกดสร้างบอร์ดครับ จะมีที่ให้เลือก "ลำดับ"

มันจะมี "ก่อน" "ย่อยของ" และ "หลัง" ครับ
ในช่องซ้าย เลือก "ย่อยของ" และช่องขวาเลือกบอร์ดที่ต้องการครับ

ได้แล้ว ขอบคุณครับ  ไหว้

..........

พี่โอ้เอ้ครับ

ถ้าจะขอสคริปที่อัพโหลดรูป จะได้มั๊ยครับ รบกวนด้วยครับ  ไหว้

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
ได้ครับ แต่ ....

อายว่ะครับ มันมั่วโคตร  ง่ะ
ให้ผมทำใจก่อนครับ แล้วจะเอามาปล่อย

จริงๆ แล้วใช้ของที่ไหนก็ได้ เพียงแต่เอามาแทรกเป็น iframe

ได้ครับ แต่ ....

อายว่ะครับ มันมั่วโคตร  ง่ะ
ให้ผมทำใจก่อนครับ แล้วจะเอามาปล่อย

จริงๆ แล้วใช้ของที่ไหนก็ได้ เพียงแต่เอามาแทรกเป็น iframe

ขอโทษนะครับ  iframe ยังไม่รู้จักเลย 555  ง่ะ

แล้วผมจะใช้เป็นมั๊ยเนี่ย  กร๊าก

ขออนุญาตไปถามพี่google ก่อน  iframe  คืออะไร  ปลื้ม

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
พอดีว่างจัด ก็เลยทำม๊อดอัพโหลดรูปเลียนแบบเว็บนี้ครับ
ขอเ้อาไปปล่อยเว็บอื่นด้วยนะครับ (แล้วจะลิงค์กลับมา :P) เดี๋ยวคนที่เว็บนั้นจะน้อยใจเอา

ก่อนอื่นก็ต้องโหลดตัวโปรแกรมอัพโหลดรูปก่อนครับ
http://dt.in.th/src/imageupload.tar.gz

แตกไฟล์ออกมา แล้วอัพไปไว้ในโฟลเดอร์ไหนก็ได้ครับ

ต่อไป ไปยังโฟลเดอร์ธีมของ SMF ครับ
เลือกธีมที่ใช้อยู่ หาไฟล์ Post.template.php
ถ้าหาไม่เจอ ก็ให้ไปหาในธีม Default แทนครับ

เจอแล้วใช่ไหมครับ...
เก่งมากครับ เปิดขึ้นมาแก้เลย

หาโค้ดนี้ครับ

โค้ด:
	// Finally, the submit buttons.
echo '
<tr>

แล้วใส่โค้ดนี้ก่อนหน้าโค้ดที่หาเจอครับ
โค้ด:
	// Upload Image
echo '
<tr>
<td></td>
<td><iframe src="UPLOADURL" width="550" height="60" frameborder="0"></iframe></td>
</tr>';

แก้ตรงคำว่า UPLOADURL ไปยังหน้าอัพโหลดที่อัพขึ้นไปครับ

dt.in.thหัดเล่น GIMP<body style="filter:gray">
เยี่ยมยอด โวย++

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โหยยยย

พี่โอ้เอ้

ไม่ต้องละ 555 (ไรค่้่าแล้วว่างั๊น)

ขอบคุณทั้งพี่โอ้เอ้

โดยเฉพาะคุณ N  มากนะครับ ^^

////////////////////////////

ผมใช้เทมเพลต Outline ไม่มีไฟล์ post.template.php อ่ะครับ

เอาไปใส่ที่อันไหนแทนได้ครับ

มันมี

BoardIndex.template.php
index.php
index.template.php

ที่เป็นไฟล์ *.php มี แค่นี้เองครับ

/////////////////////////////////////

แก้ไขได้แล้วครับ

ขอบคุณครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ม.ค. 2008, 16:04 น. โดย EaRthCh!E* » บันทึกการเข้า

ไร้ค่า  กร๊าก กร๊าก ฮือๆ~

ต่อไป ไปยังโฟลเดอร์ธีมของ SMF ครับ
เลือกธีมที่ใช้อยู่ หาไฟล์ Post.template.php
ถ้าหาไม่เจอ ก็ให้ไปหาในธีม Default แทนครับ

อ่านหล่นครับ ได้แล้วครับ ไหว้

หน้า: 1 ... 17 18 19 20 21 22 23 [24] 25 26 27 28 29 30 31 ... 56