หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 12

ผู้เขียน หัวข้อ: ภาษา SQL  (อ่าน 101986 ครั้ง)
ตั้งโจทย์ให้คิดเล่นๆ
สมมติให้มี db ข่าว ให้แสดงข่าวแต่ละหัวข้อโดยตามเวลาที่กำหนด เช่น ข่าวหมีโหดแสดงตั้งแต่วันที่ 5 ตุลา ถึง 7 ตุลา
เหมือนง่าย (อิอิ)

ถามหน่อยมีใครเคย relate ข้าม database บ้างรึเปล่า หมายถึง server database คนละตัวเลยนะ

ตกลงเค้าไม่สอนกันแล้วเหรอ กรี๊ดดดดด

E entao pergunta Se eu estou em paz E eu digo sim, i feel wonderful tonight

Select ชื่อกอลั่ม1, ชื่อกอลั่ม2, ชื่อกอลั่ม3 From ชื่อเทเบิ้ล Where เงื่อนไข Order By ชื่อฟิล์ดที่ต้องการให้เรียงลำดับ Desc (หรือ Asc)

ขอเสริมนิดนะครับ

ถ้าต้องการ select ทุกคอลัม ใช้ * ครับ เช่น

Select * From ชื่อเทเบิ้ล Where เงื่อนไข Order By ชื่อฟิล์ดที่ต้องการให้เรียงลำดับ Desc (หรือ Asc)

VR2: Virtual Virus : Battle Pet Online Episode 0 - Remark [ Alpha02 ]
ตั้งโจทย์ให้คิดเล่นๆ
สมมติให้มี db ข่าว ให้แสดงข่าวแต่ละหัวข้อโดยตามเวลาที่กำหนด เช่น ข่าวหมีโหดแสดงตั้งแต่วันที่ 5 ตุลา ถึง 7 ตุลา
เหมือนง่าย (อิอิ)

ถามหน่อยมีใครเคย relate ข้าม database บ้างรึเปล่า หมายถึง server database คนละตัวเลยนะ

เคยครับ

ปล. ลืมจู๋นี้ไปเลย  (เหงื่อแตกพลั่ก)

กาก
กระ๋จู๋มีสาระ ต่อเลยครับ
จะได้เอาไปใช้ในการเรียน

ติดตามมานาน แต่ไม่มีอะไรเคลื่อนไหว  เจ๋ง

ท่านผู้รู้ไปไหนละค้าบ

กระผมรออ่านอยู่........ค้าบ จะเอาไปใช้เรียน    หน้ามึน

ฮ่ะๆ......ฮ่ะๆๆ....ฮ่าๆๆๆ...เหาครองโลก
ใน mysql ผมจะใส่ ค่าเป็นเวลา จะ set datatype เป็นอะไรครับ
ขอยาดลงชื่อไว้ก่อน จะได้ตามอ่านง่ายๆ
(ลอกลุงชาย) จู๋ดีมีสาระค่ะ เจ๋ง

ใน mysql ผมจะใส่ ค่าเป็นเวลา จะ set datatype เป็นอะไรครับ

ถ้าเอาแบบอ่านง่ายๆ ก็ date, ไม่ก็ datetime
ถ้าจะเอามาคำนวน ก่อนจะเก็บเป็นเวลาให้แปลงเป็น timestamp แล้วเก็บเป็น int ได้
เอามาบวกลบเช่นปกติ ได้เวลาเป็นจำนวนวินาที

เรียกร้องให้สอนต่อค่ะ กำลังหาสาระใส่ตัว

Las Noches Rubicundior
เฟิร์น  กรี๊ดดดดด

Today you , Tomorrow me.

คะ  งง

Las Noches Rubicundior
 กรี๊ดดดดด กระจู๋นี้หายไปนาน

E entao pergunta Se eu estou em paz E eu digo sim, i feel wonderful tonight
 เกย์แอบ เริ่มตรงไหนดีหว่า ลืมไปหมดแล้ว

เอา sql ล้วนๆเลยได้ไหมอ่ะ

ไม่พูดถึงเรื่องดาต้าเบสนะ

อันนี้ภาพดาต้าเบสตัวอย่างนะครับ ดูกันไปก่อน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ม.ค. 2007, 14:21 น. โดย ถลอก » บันทึกการเข้า

กาก

วันที่ๆ ๆ  นะนะ

มีเทคนิคอะไรมั้งฮะๆ 

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 12