หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 49

ผู้เขียน หัวข้อ: เลิกกับแฟน  (อ่าน 139777 ครั้ง)
จะมองโลกแต่ด้านเดียวมันจะเจอสิ่งสวยงามเหรอครับ การอยู่เฉยๆไม่ได้ช่วยอะไรให้ดีขึ้นครับ มันก็เหมือนกับการหนีปัญหา จะให้เขาเป็นฝ่ายเปิดใจเข้ามาหาเราฝ่ายเดียวไม่ได้ครับ ตบมือข้างเดียวมันดังไม่ได้ครับ ยังไงก็คนเคยมีความรู้สึกดีๆให้กันมาก่อน

โดยส่วนตัว ไม่เคยมองโลกในแง่ดีค่ะ

จะว่าไป..ก็เคยมองโลกในแง่ดีเหมือนกัน...แต่เคยเข้าขั้นวิกฤติ เลยเลิกคิด

การที่จะมองโลกในแง่ร้ายไว้ก่อน...มันจะเสียหายอะไรเหรอคะ...

ถ้าตอนหลังถ้าเราเห็นว่าเป็นสิ่งที่ดี...เราค่อย + ความรู้สึกได้ไม่ใช่เหรอ    ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
อยากลองคบผู้ชายดูซักครั้งเหมือนกัน

กาก
ทำไมอ่านจู๋นี้แล้วรู้สึกมาคุๆ  เอือม

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
มาซบอกแบน ๆ ของนัทนี่มา   คริคริ

เลวยั้นเงา
ทำไมอ่านจู๋นี้แล้วรู้สึกมาคุๆ  เอือม

อ่านด้วยเหรอ ผมเกินสามบันทัด ก็ข้ามแล้ว  กร๊าก

กาก
ตามพี่แอนครับ

เมื่อก่อนมองโลกในแง่ดีมาก จนพี่ต้องเตือนให้มองอีกด้านให้มากๆเพราะจะตามคนไม่ทัน

attitude? ฮิ้ววว

รักลึกซึ้ง
แค้นยิ่งลึกล้ำ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา

โดยส่วนตัว ไม่เคยมองโลกในแง่ดีค่ะ

จะว่าไป..ก็เคยมองโลกในแง่ดีเหมือนกัน...แต่เคยเข้าขั้นวิกฤติ เลยเลิกคิด

การที่จะมองโลกในแง่ร้ายไว้ก่อน...มันจะเสียหายอะไรเหรอคะ...

ถ้าตอนหลังถ้าเราเห็นว่าเป็นสิ่งที่ดี...เราค่อย + ความรู้สึกได้ไม่ใช่เหรอ    ฮิ้ววว

เอ่อ...ในกรณีที่ผมได้พูดไปไม่ได้หมายความว่าการมองโลกในแง่ร้ายเป็นสิ่งที่ไม่ควรกระทำ แต่อยากให้ใช้เหตุผลแทนที่จะใช้อารมณ์มาตัดสิน การจะเลิกเป็นแฟนกัน หลังจากที่ได้ผลออกมาแน่นอนแล้ว ผมยังคงเชื่อเสมอว่าเรายังกลับมาเป็นเพื่อนกันได้ ส่วนใครจะติดนิสัยมองโลกยังไง ผมคงไม่บังอาจไปวิจารณ์ครับ มันเป็นเรื่องส่วนตัวของแต่ละบุคคล ถ้าทฤษฎีมันใช้ไม่ได้จริงๆ การลงมือปฎิบัติเลยคงสำเร็จได้ยากครับ ผมขอโทษที่บางครั้งผมเหมือนจะชวนทะเลาะ แต่เราคงจะคิดว่าคนที่เดินเข้ามาหาเราทุกคน เข้ามาเพื่อหวังผลประโยชน์จากเราเพียงฝ่ายเดียว คงไม่ถูกต้องนักหรอกครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เปล่าค่ะ..ก็ไม่คิดว่าคุณชายหาเรื่องทะเลาะนิคะ   ฮิ้ววว

แต่นัทแค่ตอบตามความเห็นส่วนตัวของนัท
ส่วนใครจะคิดยังไงนัทไม่สนใจอยู่แล้ว เพราะทุกคนมีสิทธิ์ที่จะคิด
เห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยนัทไม่อาจไปกำหนดได้ค่ะ

คือก็ไม่ได้การคัดค้านว่า การเลิกกันแล้วกลับมาเป็นแฟนกันไม่ได้
แต่นัทแค่บอกว่า มันเป็นไปได้ค่อนข้างยาก แค่นั้นเองค่ะ   ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
มันเป็นเรื่องที่ทำใจยากจริงๆ มันไม่ง่ายอย่างที่ปากพูดหรอกค่ะ การจะเลิกรักใครสักคน การจะถอยไปหนึ่งก้าว มันยากจริงๆ  เอือม

ทุกวันนี้ก็ยังทำไม่ได้อยู่

"ความรักนั้น...ง่ายดายกว่าที่คิด...ยากเย็นกว่าที่เห็น"

คือก็ไม่ได้การคัดค้านว่า การเลิกกันแล้วกลับมาเป็นแฟนกันไม่ได้
แต่นัทแค่บอกว่า มันเป็นไปได้ค่อนข้างยาก แค่นั้นเองค่ะ   ฮิ้ววว
เอ่อ...ผมว่า ผมจะบอกว่าถ้าเลิกเป็นแฟนกันแล้ว เรายังสามารถกลับมาเป็นเพื่อนกันได้อยู่นะครับ  เอือม

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ความรู้สึกที่เกินกว่าเพื่อนมันยังตัดไม่ขาด มันจะเป็นเพื่อนกันอย่างสนิทใจได้ยากมากๆค่ะ เอือม

"ความรักนั้น...ง่ายดายกว่าที่คิด...ยากเย็นกว่าที่เห็น"
อืม.. ไม่เจอกับตัว ไม่รู้หรอก พูดยากครับ  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
ใช่ครับ   ฮิ้ววว 

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
โอเคครับ ความคิดของใครของมันครับ  (แจ๋ว แจ๋ว)
โลกนี้มีสีสันเพราะความแตกต่าง  ลันล้า

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 49