หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 49

ผู้เขียน หัวข้อ: เลิกกับแฟน  (อ่าน 139754 ครั้ง)
แล้วถ้าผู้ชายกับผู้ชายล่ะครับ (เหงื่อแตกพลั่ก)

ถ้าเคนตอบ จะเป็นการตอบโดยผู้เชี่ยวชาญนะจ๊ะ   ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
ผู้หญิงกับผู้ชายคิดไม่เหมือนกันค่ะ

ผู้หญิงเวลาเลิกกับแฟน..จะเสียใจมาก ถึงบอกไงคะว่า 
ถึงจะเลิกกันไปโดยกรณีใดก็แล้วแต่ แม้ฝ่ายชายจะบอกว่าเลิกกันโดยดี
แต่ความเป็นจริง...ไม่มีทางกลับมาคุยกันได้โดยสนิทใจค่ะ   เอือม

นับเปอร์เซนต์ได้เลย.....จาก 100 มีแค่ 10   เอือม

ผู้หญิงเวลาคบกับแฟน..ทุ่มให้หมดใจค่ะ ไม่มีการคิดไว้เผื่อหรอก
(ถ้าไอ้ผู้ชายคนนั้นมันไม่เหี้ยนจริง ๆ จะเผื่อใจไว้ทำติ่งอะไรคะ) 
ถึงจะมีความรู้สึกดี ผูกพันกันมากแค่ไหน..ไม่มีทางเป็นเพื่อนกันได้อย่างสนิทใจ
คือ อาจเป็นเพื่อนกันได้ค่ะ...แต่ว่าความเป็นเพื่อนไม่ซึมเข้าสู่ฮีลโมโกลบิน   เอือม

ไม่เสมอไป

Today you , Tomorrow me.
มาบอกในมุมมองของผู้หญิงค่ะ

ไม่เกี่ยวกับผู้ชาย 

เลวยั้นเงา
ผู้หญิงกับผู้ชายคิดไม่เหมือนกันค่ะ

ผู้หญิงเวลาเลิกกับแฟน..จะเสียใจมาก ถึงบอกไงคะว่า 
ถึงจะเลิกกันไปโดยกรณีใดก็แล้วแต่ แม้ฝ่ายชายจะบอกว่าเลิกกันโดยดี
แต่ความเป็นจริง...ไม่มีทางกลับมาคุยกันได้โดยสนิทใจค่ะ   เอือม

นับเปอร์เซนต์ได้เลย.....จาก 100 มีแค่ 10   เอือม

เอ่อ...จะว่าคิดไม่เหมือนกันหรือผู้ชายเสียใจน้อยกว่าคงไม่จริงครับ แต่ผู้ชายหากเจ็บที่ใจมักไม่แสดงออกต่อหน้าครับ คงเป็นเพราะไม่อยากให้เห็นความอ่อนโยนและอ่อนแอในเวลาเดียวกัน หากเทียบเปอร์เซ็นต์ที่บอกมา จะเป็นไปได้ไหมครับว่าเพราะฝ่ายหญิงทำให้การกลับมาเป็นเพื่อนลำบากขึ้นทั้งที่ฝ่ายชายพร้อมที่จะลดความสัมพันธ์ลงมาเป็นแค่เพื่อน

ผู้หญิงเวลาคบกับแฟน..ทุ่มให้หมดใจค่ะ ไม่มีการคิดไว้เผื่อหรอก
(ถ้าไอ้ผู้ชายคนนั้นมันไม่เหี้ยนจริง ๆ จะเผื่อใจไว้ทำติ่งอะไรคะ) 
ถึงจะมีความรู้สึกดี ผูกพันกันมากแค่ไหน..ไม่มีทางเป็นเพื่อนกันได้อย่างสนิทใจ
คือ อาจเป็นเพื่อนกันได้ค่ะ...แต่ว่าความเป็นเพื่อนไม่ซึมเข้าสู่ฮีลโมโกลบิน   เอือม
ก็ต้องเผื่อใจเอาไว้บ้างครับ ไม่ว่าจะฝ่ายหญิงหรือฝ่ายชาย เพราะคนเรากำลังเล่นกับสิ่งที่คาดเดาได้ยากของคน นั่นก็คือจิตใจ รักใครต้องรักให้เป็นครับ อย่าทำเป็นใจหนักมีร้อยให้ร้อย เวลาผิดพลาดมาจะได้เจ็บพอดีๆไม่มากไปไม่น้อยไป และที่สำคัญจะได้ไม่ต้องมาคิดสั้นฆ่าตัวตายครับ เป็นเพื่อนกันได้เชื่อผมเถอะ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ไม่ใช่ว่านัทไม่เชื่อค่ะ

แต่เปอร์เซนต์ความเป็นไปได้ มันน้อย   เอือม

เลวยั้นเงา
แต่ถ้ามันรวดเร็วและเหนือความคาดหมายเกินจะคาดการและเผื่อใจละครับ แป่ว

มาบอกในมุมมองของผู้หญิงค่ะ

ไม่เกี่ยวกับผู้ชาย 

ทราบ  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
ก็อือมไงคะ   ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
นี่เว็บฟร๊อนนะ  เอือม

กาก
ไม่ใช่ว่านัทไม่เชื่อค่ะ

แต่เปอร์เซนต์ความเป็นไปได้ มันน้อย   เอือม
เปอร์เซ็นต์มันน้อยก็ไม่ได้หมายความว่ามันเป็นไปไม่ได้นี่ครับ ลองพยายามแล้วหรือยังครับ ลองให้โอกาสกันสักหน่อยจะดีกว่าไหม

แต่ถ้ามันรวดเร็วและเหนือความคาดหมายเกินจะคาดการและเผื่อใจละครับ แป่ว

ที่ว่ารวดเร็วคืออะไรครับ ส่วนเกินจะคาดการณ์และเผื่อใจ ผมว่าเป็นไปไม่ได้ครับ เพียงแต่ว่าเราจะยังคงหลอกตัวเองด้วยแรงโน้มน้าวของอารมณ์เสียใจและกำลังสูญเสียหรือเปล่า ถ้าเราเอาอารมณ์มาอยู่เหนือเหตุผล การจะกลับมาเป็นเพื่อนกันย่อมจะทำได้ยาก มองในสิ่งดีๆที่เคยร่วมกันทำมาเถอะครับ ผมเชื่อว่าเราเป็นเพื่อนกันได้ ถึงจะไม่อาจก้าวล่วงกลับไปเป็นแฟนกันได้อีกก็ตาม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.ค. 2006, 18:25 น. โดย ชายฝั่งฝัน » บันทึกการเข้า

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ยอมละจ้า
\ ฮิ้ววว/

ไม่เคยมีแฟนค่ะ ฮิ้ววว

เคยมีคนมาชอบตอนเด็ก ตอนนี้กำลัีงชอบคนๆนึงอยู่

ฮือๆ~

"ความรักนั้น...ง่ายดายกว่าที่คิด...ยากเย็นกว่าที่เห็น"
ยอมละจ้า
\ ฮิ้ววว/

ฮิ้ววว  me too.

ขี้เกียจเถียงแล้วแหละ.....เพราะยังไงเราตอบจากประสบการณ์ตรง

ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
 หื่น

กาก

ฮิ้ววว  me too.

ขี้เกียจเถียงแล้วแหละ.....เพราะยังไงเราตอบจากประสบการณ์ตรง

ฮิ้ววว

อีก 1 เสียง ... แต่เสียงส่วนใหญ่ก็เป็นแบบนี้แหละคะ (เสียงจากผู้หญิง)
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 49