หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: taskbar หาย ทำไงดีคะ  (อ่าน 23834 ครั้ง)
รบกวนท่านผู้รู้ทุกๆท่านค่ะ

ตอนนี้ taskbar หาย  ทำไงให้มันกลับมาได้คะ

ตอนเปิดเครื่องมันขึ้นมาแป๊บ....แล้วมันก็หายไปเลย...

taskbar properties แล้วไม่ใช้ auto hide ครับ
ลองดูก่อนน่าจะเป็นที่ตรงนี้

Today you , Tomorrow me.
ลองแล้วค่ะ...ยังไม่กลับ

ตอนเรียก taskbar ก็ต้องกดเรียกจากคีบอร์ดอ่ะค่ะ

ลองจับภาพให้ดูได้มั้ยครับ

เป็นเพราะไปตั้งค่าใน iconiod  ด้วยรึป่าวคะ

(ลองใช้ ..  แล้วตั้งแบบมั่วๆค่ะ)
เป็นเพราะไปตั้งค่าใน iconiod  ด้วยรึป่าวคะ

ไม่รู้จัก  ง่ะ

แบบนี้ค่ะ

(อย่าเพิ่งทำหน้าเซ็งค่ะ...ไม่รู้จริงๆ)
ติ๊ก auto hide ออกแล้วเอาเม้าส์ไปจิ้มลากมันขึ้นมาเลยครับ  ยิ้มน่ารัก

กำลังโหลดข้อมูล .....
นี่มันหายไปเลย ไม่เหลือขอบไว้ให้จิ้มลากด้วย  เอือม

Viens petite fille dans mon comic strip Viens faire des bull's, viens faire des WIP!
Des CLIP! CRAP! des BANG! des VLOP! et des ZIP! SHEBAM! POW! BLOP! WIZZZZZZ!
กด Ctrl + Alt +Del นะครับ จะมี Task Manager ขึ้นมา ลองดูในรายชื่อว่ามี explorer.exe รึเปล่า

ถ้าไม่มีก็คลิกที่ file -> New Task (Run...) ในช่อง Open พิมพ์ explorer แล้วกด ok ครับ

ลองดูนะครับ  ปลื้ม
...ขอบคุณทุกคนนะคะ...

..ตอนนี้จะแก้ได้แล้ว... ปลื้ม

...ใช้ทุกวิธีของทุกคนที่แนะนะมาค่ะ..
ขุด

ผมลองทำตามข้างบนแล้ว มันก็ยังไม่ขึ้นมาเลยครับ

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
หน้า: [1]