หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: Firefox ฟอนต์ไทย(ตรงเมนู) มีปัญหา  (อ่าน 4796 ครั้ง)
ผมใช้ Firefox 1.5.0.6
ไม่รู้ไปปรับโดนตุ่มอะไรมันเข้า
กลายเป็นว่าภาษาไทยที่บนเมนู (ตามภาพ) มันเป็น font ลักเด็ก  ง่ะ

ทั้งๆที่ปรับค่าตามที่โอ้เอ้เคยบอกไว้ ให้เป็น tahoma ทั้งหมดแล้ว

ทั้ง thai, western, user define แล้วก็ other language

แก้ไขยังไงดี
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ไม่ได้เกิดจากการปรับผิดตุ่มอะไรหรอกครับ

แต่มันเกิดจากที่ลุงอ๋าห์ที่เคารพรัก ใช้ธีมใน windows
แล้วมันไม่ใช่ฟอนต์ tahoma น่ะครับ พูดง่ายๆคือไม่เกี่ยวกับ firefox
แต่เกี่ยวกับ windows

พอแล้วครับ หมดหน้าที่ของผมแล้ว

.
.
.

อ๊ะ ล้อเล่น

เอางี้ลุงอ๋าห์ที่เคารพรัก ลองดูในภาพครับ ว่าตรงศรสีเขียวมีฟอนต์ Tahoma ให้เลือกมั้ย
(ระดับลุงอ๋าห์แล้ว ไม่ต้องบอกหรอกว่าคลิกที่ไหนๆ)

ถ้ายังไม่มี ให้ไปที่ Advanced แล้วปรับเป็น tahoma ให้หมดน่ะครับ (ศรสีฟ้า)

ถ้ายังไม่ได้อีก เดี๋ยวจะมาบอกวิธี hack ใน firefox ต่อครับ
อ๊ะ แก้ปุ๊บ หายปั๊บ

แก้ได้แล้ว เพราะฟอนต์ซีกูจริงๆด้วย

ขอบคุณน้องมิตรห้าโออีกครั้งครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
แล้วตอนนั้นดันไม่ถามแบบนี้ เอือม

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1]