หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17

ผู้เขียน หัวข้อ: Mac User ช่วยทดสอบฟอนท์หน่อยครับ  (อ่าน 242127 ครั้ง)
รู้สึกว่าจู๋นี้กำลังจะเป็นจุดเริ่มต้นของอะไรซักอย่าง
ที่ดีๆ  ยิ้มน่ารัก

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
 ยิ้มน่ารัก

ไม่มีแมค แต่มาเอาใจช่วย
ขอบคุณคุณขาจรใจดีทั้งหลายค่ะ

สมัครสาวกมาปั่นกะเราสิคะ  คริคริ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ว้าว!!! มีคนเข้ามาทดสอบเพียบเลย(หายไปหลายวัน)
เดี๋ยวปั่นงานสักระยะแล้วจะกลับมาช่วยทดสอบนะค่ะ

(ช่วงนี้ไม่เข้าตาเจ้านายไปขยันก่อนค่ะ เดี๋ยวมา) ยิ้มน่ารัก
ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับผม  ยิ้มน่ารัก

ของเรายังล่องลอยอยู่เลย  (อิอิ)

รบกวนใครช่วยทดสอบใช้ font Ayuthaya พิมพ์กับ Text Edit อีกทีครับ คำว่า "นาฬิกา โมฬี" เพราะถ้าหากต้อง add ATT จริงสงสัยจะแห้วครับ เพราะ ATT Font Tool ล้วนแล้วแต่ใช้บนแมคทั้งน๊าน... ฮือๆ~

ป.ล. font ชุดที่ทำขึ้นเพื่อทดสอบตัวเทมเพลตนี้เสร็จเรียบร้อย เดี๋ยวขอเช็คอีกหน่อยครับมันหลายไฟล์ประมาณ 16 มั้ง ... (เหงื่อแตกพลั่ก)

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
มาแล้วครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ขอบคุณครับเฮีย.. กรี๊ดดดดด

ถ้าจะใช่ AAT จริง ๆ ด้วยครับ จะสังเกตุเห็น สระอิ สระอี ของตัว ฬ มันจะเยื้องไปข้างหน้า เพราะผมเปิดดูสคริปท์ AAT เขาจัด ฬ ไปไว้กับพวกหางยาว เพราะฉะนั้น ฬ จะใช้สระวรรณยุกต์ชุดเดียวกับพวกตัวหางยาว แต่อย่างที่บอกละครับ AAT Font Tool มีให้โหลดแต่ใช้บนแมคล้วน ๆ เลย สงสัยต้องเป็นนักพัฒนาฝั่งแมคละครับ  หน้ามึน

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
กรี๊ดดดดด ฟร้อนสวยจังห์

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มาลองเทสต์ใน Text Edit ดูแล้วค่ะ
แต่รู้สึกว่า Text Edit ของตัวเองมีปัญหาเพราะไม่ว่าจะเปลี่ยน
Font เป็นอะไรหน้าตามันก็เป็นอย่างนี้แหละค่ะ

ใจเย็นๆ นะค่ะท่านลุงนายพลค่อยๆ พัฒนาเดี๋ยวก็ได้
คนที่ออฟฟิคชมว่า Font ของคุณสวยมากค่ะ เจ๋ง

ปล. คือที่ออฟฟิคทำงานออกแบบเกี่ยวกับสิ่งพิมพ์
ส่วนมากสิ่งที่เป็นtextทั้งหลายเหล่ เราจะใช้ทำในอิลาสเป็นส่วนใหญ่ค่ะ
จึงไม่ค่อยได้ช่วยในการทดสอบในโปรแกรมอื่นๆ ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ย. 2006, 15:44 น. โดย mysignE » บันทึกการเข้า
มาลองเทสต์ใน Text Edit ดูแล้วค่ะ
แต่รู้สึกว่า Text Edit ของตัวเองมีปัญหาเพราะไม่ว่าจะเปลี่ยน
Font เป็นอะไรหน้าตามันก็เป็นอย่างนี้แหละค่ะ

ใจเย็นๆ นะค่ะท่านลุงนายพลค่อยๆ พัฒนาเดี๋ยวก็ได้
คนที่ออฟฟิคชมว่า Font ของคุณสวยมากค่ะ เจ๋ง

ปล. คือที่ออฟฟิคทำงานออกแบบเกี่ยวกับสิ่งพิมพ์
ส่วนมากสิ่งที่เป็นtextทั้งหลายเหล่ เราจะใช้ทำในอิลาสเป็นส่วนใหญ่ค่ะ
จึงไม่ค่อยได้ช่วยในการทดสอบในโปรแกรมอื่นๆ ค่ะ

Text Edit ของผมก็เป็นครับ  ฮิ้ววว

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับผม  ยิ้มน่ารัก

ของเรายังล่องลอยอยู่เลย  (อิอิ)

รบกวนใครช่วยทดสอบใช้ font Ayuthaya พิมพ์กับ Text Edit อีกทีครับ คำว่า "นาฬิกา โมฬี" เพราะถ้าหากต้อง add ATT จริงสงสัยจะแห้วครับ เพราะ ATT Font Tool ล้วนแล้วแต่ใช้บนแมคทั้งน๊าน... ฮือๆ~

ป.ล. font ชุดที่ทำขึ้นเพื่อทดสอบตัวเทมเพลตนี้เสร็จเรียบร้อย เดี๋ยวขอเช็คอีกหน่อยครับมันหลายไฟล์ประมาณ 16 มั้ง ... (เหงื่อแตกพลั่ก)

สวยมากครับ... เคยคิดอยากจะพยายามทำ font ของตัวเองเหมือนกัน แต่ไม่ง่ายเลยแฮะ ตอนนี้เลยเปลี่ยนเป็นผู้ใช้ที่ดีแทน...  ฮิ้ววว

งด (กลัวโดนปลอมแปลง) เอาอันนี้ไปแทน www.thaiadobeuser.com
เสร็จเรียบร้อยครับ มัวแต่จัด kernning อยู่  (เหงื่อแตกพลั่ก)

แจกให้มิตรรักแฟนเพลงเอาไปลองใช้กันก่อนใครเลยครับ ฤกษ์ดีค่อยเอาไปไว้หน้าดาวน์โหลด  ฮิ้ววว

แจ้งผลการใช้ด้วยนะคร๊าบ
  กรี๊ดดดดด
[/size]

NP Freedom
กรี๊ดๆ ดีใจๆ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
สวยมากๆ เลยครับ รับรองผมใช้ตัวนี้บ่อยๆ แน่ๆ

ขอเอาไปลองในฝั่งพีซีบ้างนะครับ
ใช้โปรแกรม Fireworks
โปรแกรมค่ายนี้มีปัญหาสระลอยจมตีกันมั่วมาก (รอลุ้นเวอร์ชั่นหน้า)
แต่บางทีถ้าเรากำหนดฟอนต์ลงไปก่อนแล้วค่อยพิมพ์ลงไปมันดันไม่ลอยแฮะ

แต่สวยมากๆ ครับ ชอบๆ  กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กรี๊ดดดดด มาแล้ว อยากได้แบบตัวหนาพอดีเลย ขอบคุณมากครับ ขอใช้บ่อยๆเหมือนกัลลล
มาขอโหลดจ้า ยิ้มน่ารัก
เอออ..คืออยากรู้ว่าทามมายมานโหลดไม่ได้อ่ะค่ะ หรือว่าต้องเป็นสมาชิกค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ... ลันล้า เกย์ออก 3cษ กรี๊ดดดดด
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17