หน้า: 1 ... 24 25 26 27 28 29 30 [31] 32 33 34 35 36 37 38

ผู้เขียน หัวข้อ: :o: ของเล่นชาว Macintosh :o:  (อ่าน 207310 ครั้ง)
บนวินโดวส์ก็ไม่ได้ใช้มาตั้งนานแล้วแฮะ  เศร้า

ของวินโดวส์ตูก็ไม่ใช้ โปรแกรมอะไรอืดยังกะม้าน้ำ ฮ่าๆ ฮือๆ
แต่ของแมคหาโปรแกรมดูภาพดีๆ ทำยายากแฮะ
ขนาด Picasa ยังไม่พัฒนาให้มันดีๆ เลย ส่วนฟินิกส์ก็ใช้แล้วไม่ถูกโฉลก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ใช้ Adobe Bridge แทนอยู่ ฮือๆ~
โอว ACDSee ตัวนี้
พอ Setup เสร็จแล้วจะลบ Icon ของมันทิ้ง มันบอกไม่ได้ ห้าม
จมอยู่ในถังขยะมานานแล้ว  หมีโหด~

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ผมลบทิ้งได้นะ ลบไปแล้ว

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ดูรูปในแมคผมยังใช้ Picasa กับ Pheonix Slide อยู่เลยครับ  ฮิ้ววว

ลบยังไงครับลุงอ๋าห์ ช่วยที
รบกวนลงมาที่กรุงเทพเลยนะ

ฮือๆ~

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ลากใส่ appzapper ครับ
http://www.appzapper.com/

ลากใส่ลิงก์นั้นแล้วก็ยังไม่หายครับ ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แปลกแฮะ   งง

เอ็งนั่นแหละแปลก
โวย

โอว ACDSee ตัวนี้
พอ Setup เสร็จแล้วจะลบ Icon ของมันทิ้ง มันบอกไม่ได้ ห้าม
จมอยู่ในถังขยะมานานแล้ว  หมีโหด~

กด Empty Trash แล้วมันไม่ยอมเหรอครับ

ลองกดปุ่ม option ค้างไว้แล้วกด empty trash ดูครับ
ลองกด Optione แล้ว Empty Trash ยังครับ

หรือว่าดูว่ามันล็อคอยู่ป่าว ดูจาก info มันอ่าครับ ยัน+i

คุยอะไรกัน ไม่เห็นรู้เรื่องเลย  ฮือๆ~
อ้าว พี่เจนก็ใช้แมคนิ  โวย

ก็นั่นแหละ  ฮือๆ~
หน้า: 1 ... 24 25 26 27 28 29 30 [31] 32 33 34 35 36 37 38