หน้า: 1 ... 30 31 32 33 34 35 36 [37] 38

ผู้เขียน หัวข้อ: :o: ของเล่นชาว Macintosh :o:  (อ่าน 207239 ครั้ง)
little snitch 3.2 เด้ง - แก้ไขหาตัว 3.3 มาลงใช้ได้ปกติ หรือ หันไปใช้ hand off แทน
after effect cs6 เด้ง - แก้ไข มีตัว update ใน adobe ลงแล้วใช้งานได้ปกติ
นอกจากพิมพ์สระเคลื่อนใน text editor แล้วก็ไม่เจอปัญหาอะไรเลย สบาย เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ยังใช้ Snow Leopard อยู่เลย  ฮือๆ~

รู้สึกไปเองรึเปล่าว่า scroll มันไม่ล็อก
เมื่อก่อนจำได้ว่าเวลาลากสองนิ้ว scroll ให้หน้าเลื่อนลงมา จอมันจะไม่เลื่อน ซ้าย-ขวา คือมันล็อกไว้ระยะนึง
แต่นี่คือลากสองนิ้วขึ้น-ลงมันไปทุกทิศเลยอะ(เลื่อนนิ้วไม่นิ่งพอ)

ใช้ tweetdeck แล้วเหมือนเมารถ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ต.ค. 2013, 10:41 น. โดย ณัฏฐ์ » บันทึกการเข้า

มีปัญหากับ Launchpad ครับ
ปกติเวลาใช้สองนิ้วเลื่อนหน้าไปมา ถ้าขยับนิดเดียวแบบไม่ได้ตั้งใจไปอีกหน้ามันจะเด้งกลับมา
แต่ขยับสองนิ้วนิดเดียวแล้วก็คาอยู่อย่างนั้นจนกว่าจะ "สะบัด" สองนิ้วที่ว่า

ก็คาอยู่อย่างนี้ครับ  fuc yea

เออใช่เนอะ หนืดๆ กร๊าก

แต่อาการค้างนี่รุ่นที่แล้วก็เจอนะครับ เหมือนคนเขียนไม่ได้เคลียร์บั๊กตรงนี้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อัพเดท ilife + iwork ฟรี เป็นรุ่น 2013 (แต่เห็นบางคนก็ไม่ได้ ไม่รู้เพราะอะไร แต่ส่วนใหญ่ได้)
ยังไม่กล้าอัพเลยอะครับ กลัวๆยังไงไม่รู้
ปกติจะเป็นคนแบบอัพเลยๆ  ตูนำสมัยอะไรอย่างนี้นะครับ กร๊าก
แต่หลังจาก ios 7 แล้ว ผมก็เปลี่ยนไป กร๊าก ฮือๆ~

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 กร๊าก กร๊าก
ของฟรีจากที่สรุปเองน่าจะประมาณนี้

iLife ฟรีสำหรับเครื่องที่อัพเป็น Mavericks
iWork ฟรีสำหรับคนที่ซื้อเครื่องใหม่ และอัพเดตฟรีสำหรับคนที่เคยซื้อโปรแกรมไว้แล้ว

เพราะ MBA 2013 นัดไม่ได้ iWork นะ

ยังไม่กล้าอัพเลยอะครับ กลัวๆยังไงไม่รู้
ปกติจะเป็นคนแบบอัพเลยๆ  ตูนำสมัยอะไรอย่างนี้นะครับ กร๊าก
แต่หลังจาก ios 7 แล้ว ผมก็เปลี่ยนไป กร๊าก ฮือๆ~

ใช้แอนดรอยด์สิครับ เจ๋ง
(ส่วนแมคตูก็ต้องตามยถากรรมเหมือนกัน)

ขุด

Mac App Store - iFunia Photo Slideshow
https://itunes.apple.com/us/app/ifunia-photo-slideshow/id682190780?mt=12&ign-mpt=uo%3D4

โปรแกรมที่เหมือน Proshow ในวินโดวส์สมัยที่เรายังใช้เถื่อนๆ กันครับ
ราคาเต็มมันเกือบ $40 แต่นี่เหลือแค่ $1.99 ลดวันเดียว!

เข้าไปซื้อใน web(บน windows)ก่อนแล้วค่อยกลับไปโหลดที่บ้านได้มั้ยอ่า
ซื้อส่งมาเป็นของขวัญให้ด้วยได้มั้ยอ่า กรี๊ดดดดด

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ไม่ล่ะ ไม่รู้เลยสักอย่าง แต่ซื้อไปแล้วววว

หน้า: 1 ... 30 31 32 33 34 35 36 [37] 38