หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 38

ผู้เขียน หัวข้อ: :o: ของเล่นชาว Macintosh :o:  (อ่าน 207306 ครั้ง)
ย่อมาจาก

ShiiraChA

หรือเปล่าครับ

กินรอบวง
ไวสาดดดดดดดจริงๆแฮะ  เจ๋ง
+แอนนนนน

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
คามิโนที่ว่าเร็ว

เปิดที่ออฟฟิศผมก็ยังเดี้ยงอยู่ดี ง่ะ
shiira กดแอบอ้างไม่ได้วุ้ย
 ง่ะ

กร๊าก จริงด้วย

งั้นปั่นฟร้อนใช้ตัวอื่นครับ ไม่ต้องรีบรอโหลดใช่มะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มาอีกแล้วครับ มาอีกแล้ว  เกย์ออก
ใครที่เกลียดโปรแกรม Quicktime อย่างตู
(เอ๊ะ เกลียดทั้ง Quicktime ทั้ง iTunes ทั้ง Safari แล้วมึงจะใช้แมคทำไม)

ลองนี่ครับ โปรแกรมดูวิดีโอที่น่าใช้ที่สุดในโลก  กรี๊ดดดดด

NicePlayer (ชื่อเช้ยเชย  เอือม)
http://niceplayer.sourceforge.net/

อินเทอร์เฟสมันน่าใช้สุดๆ เลย
เพราะไม่มีหน้ากากที่รกๆ กรังๆ เหมือน Quicktime หรือ VLC (ปกติตูใช้ตัวหลังนี่แต่ไม่ค่อยชอบ)
คือ หน้ากากของมันเป็นแบบไม่ง้อเรา ต้องเอาเมาส์ไปชี้ที่จอก่อนมันถึงมีตัวเลื่อนโผล่มาให้แบบโปร่งแสง

ที่เจ๋งคือมันเซ็ตค่าง่ายดี มีแบบใช้ Scroll แล้ว Resize Window ได้ด้วย
Scroll บนล่างเป็นการปรับระดับเสียงเวลาดูหนัง แอบหื่น ส่วนซ้ายขวาเป็นการซูมจอเข้าออก

นอกนั้นลองตั้งค่าเอาใน Preference แค่ครั้งเดียวก็ให้ลืมโปรแกรมดูหนังตัวอื่นไปได้เลยครับ  ลันล้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ลองเจ้าปลาน้อยแล้วเข้าท่ามาก กรี๊ดดดดด

ดีกว่าคามิโนเยอะเลย ชิ

แต่ตูยังชอบ iTune อยู่นะ หมีโหดดดด

ปล. ปลาน้อยมีปัญหากับจาวาอะไรบ้างรึเปล่า

มันมองไม่เห็นเวลาเล่นไอ้นี่

http://www.ebuddy.com

ช่วยทดสอบให้ด้วยครับ อยู่ที่นี่ออนเอ็มได้ด้วยวิธีนี้เท่านั้น ฮือๆ~
ลองเจ้าปลาน้อยแล้วเข้าท่ามาก กรี๊ดดดดด

ดีกว่าคามิโนเยอะเลย ชิ

แต่ตูยังชอบ iTune อยู่นะ หมีโหดดดด

ปล. ปลาน้อยมีปัญหากับจาวาอะไรบ้างรึเปล่า

มันมองไม่เห็นเวลาเล่นไอ้นี่

http://www.ebuddy.com

ช่วยทดสอบให้ด้วยครับ อยู่ที่นี่ออนเอ็มได้ด้วยวิธีนี้เท่านั้น ฮือๆ~

ใช้ ebuddy กับ shiira ไม่ได้เหมือนกันครับ ขึ้น popup มาแบบว่างเปล่า  ฮิ้ววว

Shiira มันมี tab exposé ด้วยนะ (กด F8) แต่อืดแฮะ ไม่ค่อยน่าใช้

ส่วนไอคอนแอป มันน่ารักสุดยอด  กรี๊ดดดดด

แล้วก็กลับมาใช้ Safari เหมือนเดิม  เหลือบ เพราะตอนนี้ browser ในเครื่องมีทั้ง Safari, Firefox, Camino, Shiira  อี๋~

... กอล์ฟจ๊ะ
มีวิธีแก้  safari ควิทบ่อยมั้ยครับ ไหว้
ไม่ต้องเปิด safari ครับ มันจะไม่ quit
จริงๆนะ ไม่ได้พูดเล่น

Camino ก็เป๊นนนนนนน  ง่ะ
เปิด 4-5 เว็บนี่ มีค้างกลางคัน

แล้วก็ดับสนิทครับ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
สรุปใช้ Flock ดีที่สุดครับ กร๊าก
แต่ลงปลาน้อยเอาไว้เวลารีบๆ ก็ดีเพราะตัวโปรแกรมมันจิ๋วมั่กๆ (แต่รันจาวาสคริปต์ได้ไม่หมด)

กับ safari ผมแทบจะไม่เจอปัญหาเลยนะ คือเจอน้อยแต่อยู่ในข่ายยอมรับได้

เรื่องภาษาไทยนี่ไม่มีปัญหา เพราะเข้าอยู่ไม่กี่เว็บ ที่เจอก็มีอยู่เว็บเดียวคือ jediyuth

ส่วน quit เองนี่ นานๆๆๆๆๆ เจอที

บนแมคไม่ใช้ firefox เพราะมันอืด และก็ปุ่มที่มันแสดงในเว็บไม่สวย แหะๆ  ฮิ้ววว

... กอล์ฟจ๊ะ
แล้วมีใครลอง NicePlayer หรือยังครับ ฮือๆ~
หรือไม่ค่อยมีใครโหลดอะไรมาดูกัน หื่น

แล้วมีใครลอง NicePlayer หรือยังครับ ฮือๆ~
หรือไม่ค่อยมีใครโหลดอะไรมาดูกัน หื่น

โหลดมาแว้ว

แต่เตรื่องที่นี่ไม่มีอะไรให้ลอง

หื่น
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 38