หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 212

ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่หัดใช้แมค  (อ่าน 815554 ครั้ง)
อ่านจู๋นี้ไว้เป็นแนวทาง
เผื่ออีก 10-20 ปีจะได้ใช้มั่ง  ฮือๆ~
จาก แมคยูสเซอร์ครับ (ลุงคนนั้นก็พูดเกินไป ชาวแมคไม่ควรไปดูถูก PC นะ ครับ ผมใช้แมคมาก่อน PC ) จะมาช่วยตอบคำถามครับ
1. จับภาพจากหน้าจอครับ กด ปุ่ม แอปเปิ้ล(อยู่ข้าง spacebar)+shift+4 ครับ จะเป็นการเลือกจับภาพหน้าจอส่วนที่ต้องการครับ (สังเกตุ เคอเซอร์ของเม้าส์ที่เปลี่ยนไป)
2. ปกติ เปลี่ยนภาษาโดยกดปุ่ม แอปเปิ้ล+spacebar ครับ (กดปุ่มแอปเปิ้ลค้างไว้ก่อนนะแล้วตามด้วย spacebar)
3. โดยปกติ Apple จะแถมแผ่น OS กับแผ่นโปรแกรม iLife มาให้ครับ ลงเองได้เลย ง่ายกว่าลง Windows XP ครับ แถม link ให้ครับ เผื่อไม่เข้าใจ http://freemac.net/modules.php?name=Content&pa=showpage&pid=35

ปล. แมคยูสเซอร์ดีๆมีเยอะนะครับ

ยินดีต้อนรับคุณ 44sonic ครับ (สงสัยมาจากบล็อกไอ้แอนฯ )
ที่ในโพสต์แรกผมคุยกะลุงอ๋าห์ไว้ นั่นลุงแกเขียนเหน็บแนมเล่นๆ ครับ
แหม ลุงหนวดเราใจดีจะตาย

(เหงื่อแตกพลั่ก)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
สวัสดีครับคุณแอน ผมติดตามผลงานของคุณมานานแล้วครับ โดยส่วนมากจะแอบอ่านครับ ไม่ค่อยตอบเท่าไหร่ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
ปล. แนะนำเวปแมคครับ www.freemac.net ถามตอบเรื่องแมคครับ
ปฮ. อยากให้ชาวแมคกับ PC เป็นมิตรกันครับ (ผมใช้ทั้ง 2 อย่าง) อิอิ
ขอบคุณครับ ผมก็แอบ เกย์เม้ม

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แหม่ ออกจะเปิดเผย เกย์ออก

ผมก็ใช้พีซีครับ
คุยกะไอ้แอนมันหนุกๆเฉยๆ

กลายเป็นคนนิสัยไม่ดีไปเลยวุ้ย
 ฮือๆ~

// โดยเฉพาะบรรทัดนี้   อี๋~

ปล. แมคยูสเซอร์ดีๆมีเยอะนะครับ

หูยยย...​เจ็บจึ๊ดจากหัวใจไปยันตูด  ฮือๆ~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ย. 2006, 00:28 น. โดย ภูกระดึง » บันทึกการเข้า

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ใช่  กร๊ากกกก

Today you , Tomorrow me.
โวย ลุงนั่นแหละ

แบร๋~

เฮ้ย ลบฮอทเมล์แอดเดรสตูด้วย
ประเดี๋ยวมีคนแอดมาด่า

ฮือๆ~

ขอโทษครับ ตอนแรกผมไม่รู้ว่าลุงเค้าล้อเล่น (เพราะลุง ท่านเล่นซะแรงเลย) กลัวจะทำให้เพื่อนๆที่ใช้ PC ไม่ชอบหน้าเอาน่ะครับ "ไม่ได้หมายความว่า ชาวแมคดีๆมีเยอะ จนไม่ต้องยุ่งกับ PC" ....ผมยังโหลด Font ที่พวกคุณ(โดยส่วยใหญ่ใช้ PC ทำใช่ไหม) ไปใช้งานอยู่เลยครับ

ปล. งง ทำไม Login เข้าไม่ได้หว่า .....ยังไม่ได้สมัครสมาชิกนี่เอง มันคนละส่วนกับหน้าดาวโหลดนี่หว่า
ปฮ. ทุกวันนี้ก็ยังใช้ PC มากกว่า Mac ครับ
ปฮ (อีกที) Mac ตอนนี้ราคาถูกลงแล้วนะครับ มีร้าน Mac ดีๆแนะนำครับ www.maccafethai.com เป็นร้านแมคสบายๆ เพราะจะให้คุณทดลองเล่นเครื่องที่ร้านครับ (คนไม่เยอะแออัดเหมือนพันทิพย์ครับ ถ้าจะให้ดีต้องสาขาสามเสน) ....ผมไม่ได้เกี่ยวข้องกับทางร้านนะครับ พอดีซื้อ Mac จากที่นั่นแล้วประทับใจ เลยบอกต่อครับ
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.พ. 2007, 11:01 น. โดย โลกส่วนตัว » บันทึกการเข้า

เฮียอ๋าห์ใจร้าย

กร๊าก

... กอล์ฟจ๊ะ
อ้อ ถึงว่า ฟอนต์อ๋าลักเด็กที่ปรับปรุงมาใหม่โหลดเอาไปใช้ใน PC ไม่ได้  อี๋~

I ROCK , THEREFORE I AM
ใช้ได้เฟ้ย  โวย

หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 212