หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: crtl+c , ctrl+v ไม่ได้  (อ่าน 41978 ครั้ง)
 ง่ะ ตามหัวข้อกระจู๋เลยค่ะ
รู้สึกว่าจะกดก๊อปปี้ติดนะ แต่ ctrl+v ไม่ได้  ฮือๆ~

ประสบปัญหามากค่ะ เพราะตอนคลิ๊กขวาบางทีมันก็ไม่ขึ้นมาให้วาง

ปล.เป็นกับทุกโปรแกรมเลยค่ะ ก็อปไฟล์วางไฟล์ก็ไม่ได้ต้องคลิ๊กขวาเอา

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ลอง re ใหม่ยังครับ
หรือไม่ก็ปุ่ม มันติดป่าว  งง

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
เป็นมาสามวันแล้วค่ะเลยมาะถาม  ฮือๆ~

ปุ่ม ถ้ากดธรรมดามันก็ติดนะ (ctrl+c ติด ตัว v ก็ติด แต่ทำไมมันวางไม่ไ้ด้)

แล้วคลิกขวาวางได้หรือป่าวครับ

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
 ง่ะ ได้ค่ะ แต่ในบล็อก wordpress คลิ๊กขวาวางไม่ได้

อาจจะเป็นกับ browser หรือว่า เป็นกับเว็บ ไปเปิดเว็บบางเว็บทิ้งไว้ อยู่ซึ่งเว็บนั้นมันทำให้ไม่สามารถวางได้ ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหน ทั้งที่เรา ทำงานอยู่ของ วินโดว์
ไม่รู้จะเคยเป็นเหมือนกันรึเปล่าเท่านั้นแหละ
format  ลันล้า

เอ้ย...

อาจเกิดจากการตั้งค่าของคีย์บอร์ด
เคยเจอแบบว่ามันจะเปลี่ยนหมดเลย
Ctrl-C ก็กลายเป็น Shift- อะไรซักอย่าง

แต่ส่วนใหญ่เจอเวลาลง วินโดวส์ ใหม่
เป็นความผิดพลาดตรงตอนตั้งค่า ภาษา

บอกไปงั้นแหละ ไม่รู้ว่าแก้ยังไง  ฮือๆ~
ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับการตั้งค่าคีย์  เท่าที่อ่าน  คลิกขวา copy หรือ paste ไม่ได้ด้วยใช่มั้ยครับ  งง

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เอ้อ ... (รู้สึกตัวเองเขียนไม่เคลียร์แฮะ)

กด ctrl+c ติด (เพราะคลิ๊กขวาแล้วแปะได้)
คลิ๊กขวา>ก๊อปปี้ ติด (เพราะคลิ๊กขสาแล้วแปะได้)
ctrl+v ไม่ได้ ไม่ว่าจะในไหนก็ตาม (ฟอร์ม ฟอรั่ม หรือก๊อปไฟล์วางไฟล์ยังไม่ได้เลย)
คลิ๊กขวา>แปะ...ได้ื (แต่ทำเวลาอัพบล็อกใน วพ ไม่ได้)

เลยจะมาขอความช่วยเหลือเรื่อง ctrl+v ค่ะ  ฮือๆ~

ลองเปลี่ยนคีย์บอร์ดดูหรือยัง

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ยังค่ะ  ง่ะ

( แต่ก็พิมพ์ได้ปกตินะ  งง )

Ctrl-C ใช้ได้
แต่ Ctrl-V ไม่ติด  ง่ะ
ฮือๆ~ เคยเป็นเหมือนกัน  ฮือๆ~
ฮือๆ~ เคยเป็นเหมือนกัน  ฮือๆ~

แล้วแก้ยังไงคะ *0*

ฟอร์แม็ตครับ  ฮิ้ววว
หน้า: [1] 2 3