หน้า: 1 [2] 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกป้ายทะเบียนยังไงให้ถูกโฉลก  (อ่าน 38335 ครั้ง)
กำลังจะซื้อรถ VIOS มาขับซะคัน  ฮี่ๆ จองไปเรียบร้อยแล้ว
ตอนนี้กำลังวางแผนเรื่องป้ายทะเบียนอยู่ว่าจะเอายังไงให้ถูกโฉลกกับคนขับมากที่สุด
คำถาม
คนเกิดวันอาทิตย์ ควรใช้ป้ายทะเบียนที่มี ตัวอักษร และ ตัวเลข อย่างไร

:25:ขอบคุณล่วงหน้าครับ

อักษรไทย เลขอารบิก ครับ หน้ามึน

Today you , Tomorrow me.
เลือกรถสีอะไรคะหมอแมว รถต้องดูตามธาตุของตนเองด้วยนะคะ ไม่อย่างนั้นสีรถอาจไม่ถูกกับสีธาตุ
จึงอาจทำให้เกิดอุบัติเหตุบ่อยหรือการงานไม่รุ่งเรือง ( ความเชื่อเฉพาะบุคคล )
ตามฮวงจุ้ยที่เคยร่ำเรียนมาเค้าบอกว่า

ธาตุดิน
     สีที่ถูกโฉลก : แดง , เทา
     สีที่ห้าม : น้ำตาล ( ดินแพ้ไม้ )

ธาตุไฟ
     สีที่ถูกโฉลก : แดง , ส้ม , เทา
     สีที่ห้าม : น้ำเงิน , ฟ้า ( ไฟแพ้น้ำ )

ธาตุน้ำ
     สีที่ถูกโฉลก : น้ำเงิน , ฟ้า , บรอนซ์ , เทา
     สีที่ห้าม : น้ำตาล , แดง ( น้ำแพ้ดิน )

ธาตุไม้
     สีที่ถูกโฉลก : น้ำตาล , เขียว
     สีที่ห้าม : เทา , บรอนซ์ ( ไม้แพ้โลหะ )

ธาตุโลหะ
     สีที่ถูกโฉลก : เทา , บรอนซ์
     สีที่ห้าม : แดง ( โลหะแพ้ไฟ )

แล้วจะรู้ได้ไงคะ ว่าเราธาตุไหน

แอบอ้าง
ถ้าพูดกันตามทะเบียนรถ ถ้าได้แบบไม่ได้เลือกมาเอง ให้นำตัวเลขทั้งหมดมารวมกัน เช่น
[ กข 6985 ] = 6 + 9 + 8 + 5 = 28 = 2 + 8 = 10 = 1 + 0 = 1
มาดูตัวเลขกันว่าตัวเลขแต่ละตัวมีความหมายอย่างไร

1 = เกิด , ที่หนึ่ง
2 = แก่
3 = เจ็บ , เลขการเรียนรู้
4 = ตาย ( แต่ถ้า 44 จะมงคลมาก )
5 = เกิดใหม่
6 = ร่ำรวย
7 = คงอยู่
8 = ไร้ที่สิ้นสุด
9 = ก้าวหน้า
0 = เป็นตัวเบิ้ล เช่น 09 คือรวยเบิ้ล

เลขคู่คือเลขของคนตาย เลขคี่คือเลขของคนที่มีชีวิต ดังนั้น เสาบ้าน , บันได ควรมีจำนวนคี่นะคะ

แล้วตามอาคารบ้านไม้ทั่วไป เห็นมีแต่บันไดชั้นละ 10 ขั้น
ยกเว้นโรงเรียนตู ตึกที่ตูเรียน(เก่าสุด) มี 9 กับ 13 ขั้น ง่ะ

เดือนเกิดครับ  จะบอกธาตุ ใหรู้ ผมเกิดในช่วง ปลายมีนาต้นเมษา จะเป็น ธาตุน้ำ  ธาตุน้ำจะมี 4 พวก  ผม  พวกน้ำบ่อ ครับ  ส่วน อันอื่นไม่รุ้จำเฉพาะ ของตัวเอง... ฮิ้ววว

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
โดยส่วนตัวไม่ค่อยยึดติดกะตัวเลขค่ะ แต่ถ้ามเลข  9 ด้วยน่าจะดี
มม 9669  มม 1991 มม9999  มม9119  ฯลฯ  ยิ้มน่ารัก

ทำไมหมอ พยาบาลชอบขับรถเก๋งคะ

ตัวอักษรข้างหน้าเป็นตัวอะไรก็ได้แต่เลข 4 ตัวหลังต้องเป็น 9999, 7777, 1111 ประมาณนี้

เขาว่ามีพลังคุ้มครองภัยจากตำรวจจราจรครับ

งบน้อย
โดยส่วนตัวไม่ค่อยยึดติดกะตัวเลขค่ะ แต่ถ้ามเลข  9 ด้วยน่าจะดี
มม 9669  มม 1991 มม9999  มม9119  ฯลฯ  ยิ้มน่ารัก

พยาบาลขับปิ๊กอัพก็มีนะคะ แม่ข้าพเจ้าเอง ยิ้มน่ารัก

1. ผมไม่ชอบขับรถครับ
2. ผมชอบรถกระบะ
3. รถเก๋งที่ป้ายทะเบียนกทม. จะมีพลังมากกว่ารถคันอื่น

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย

ตัวอักษรข้างหน้าเป็นตัวอะไรก็ได้แต่เลข 4 ตัวหลังต้องเป็น 9999, 7777, 1111 ประมาณนี้

เขาว่ามีพลังคุ้มครองภัยจากตำรวจจราจรครับ

จริงเหรอ แบบ ใหญ่ บ้านรวย ยศสูง ยังงี้ปล่าวคะ

Las Noches Rubicundior
เลือกเบอร์ได้เหรอครับ  งง

มันมีให้ซื้อเลขสวยนิ แต่ธรรมดาเลือกได้แล้วเหรอ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เคยได้ยินว่าป้ายทะเบียนพวก ตด xxxx , ซวย xxx อะไรแบบนี้เค้าไม่ให้ใช้นี่ครับ

ใช่เปล่า มีใครรู้มั้ย งง

แล้วถ้าเป็นพวก  ตวด 8 แบบนี้มันใช้ได้ปะ งง

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
เดือนเกิดครับ  จะบอกธาตุ ใหรู้ ผมเกิดในช่วง ปลายมีนาต้นเมษา จะเป็น ธาตุน้ำ  ธาตุน้ำจะมี 4 พวก  ผม  พวกน้ำบ่อ ครับ  ส่วน อันอื่นไม่รุ้จำเฉพาะ ของตัวเอง... ฮิ้ววว

ม่ายช้าย!!! ดูตามปีเกิดค่ะ อย่าง 2531 ก็ธาตุดินคู่ ( ที่เหลือจำไม่ได้แล้ว ต้องเปิดตารางดู )

กลับมาแล้วเฟร้ย แย้ก!

อ้าวเหรอ สงสัยจำสลับกับ ราศี  ไอ้มืดหมี  แต่ที่รุ้ๆ ผมธาตุน้ำบ่อแหละ  ชิ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ตารางธาตุ

ยิ้มน่ารัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พ.ย. 2006, 02:27 น. โดย AUYtOdAy » บันทึกการเข้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 เหลือบ

เลวยั้นเงา
หน้า: 1 [2] 3 4 5