หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะแปลง กล้องดิจิทัล เป็น.....  (อ่าน 4765 ครั้ง)
เป้นเว็บแคมครับ เคยเห็นที่เว็บไหนก็ไม่รู้ครับ ที่สอนแต่ว่า มันหายไปแล้วครับ
ไม่รู้ว่าใครเคย ไหมครับ

( แปลงโดยใช้ซอพแวร์ฮาร์ดแวร์ช่วยนะครับ ไม่ใช่แกะอะไหล่ออกมา  ง่ะ )

รบกวนใครมีวิธีช่วยนำมาบอกกล่าวกันด้วยนะครับ จะได้มีคนรู้เยอะๆครับ
เคยแต่รู้ว่า

ใช้โปรแกรม Camtasia บันทึกภาพจากหน้าจอ มาแปลงเป็นไฟล์ หนังน่ะครับ
กล้องอันนั้นมันต้องบอกว่าเป็นเว็ฐแคมในตัวด้วย...รึเปล่า?(อันนี้เดาเพราะไม่รู้เหมือนกัน)

แต่ว่าเคยเห็นโปรแกรมตัวนึง ที่เราไม่ต้องมีกล้องด้วย แต่ใช้หน้าจอคอมของเรานี่แหละเป็นกล้อง มันเป็นโปรแกรมที่โอ้พระเจ้าจอร์จ มากๆเลย

แต่เคยเห็นแค่ 2ครั้งเองนะ แล้วพี่ที่ออฟฟิตคนนั้นเค้าก็ออกไปแล้วด้วย  เอือม  เลยไม่รู้จะถามใครต่อ

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
แล้วแต่รุ่นกะยี่ห้อครับ

ใช้รุ่นอะไรอยู่ล่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไซเบอร์ซ็อค DSC - W๓๐ ครับ

( ป.ล. ถ่ายกลางคืนสวย แต่มือต้องนิ่ง )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธ.ค. 2006, 20:30 น. โดย Arter » บันทึกการเข้า
รู้แต่แปลงกล้องดิจิตอลเป็นเงินสดครับ

ไปหาอาแปะโรงจำนำแถวบ้าน เดี๋ยวเค้าจะแปลงให้เอง

I ROCK , THEREFORE I AM
^
^
^

หลังจากได้เงินแล้วก็เอาไปซื้อเว็ปแคม ...

กล้องดิจิตอล >>> เงินสด >>> เว็ปแคม  ฮี่ๆ

Life is short, enjoy it!!!
โห สุดยอดครับ

ซื้อมา ๙,๐๐๐ นะครับ ขายไปก็กระไรอยู่

ป.ล. ๖.๐๐ ล้านพิกเซล
ไอเอสโอ ๑,๐๐๐ (ผมก็ยังไม่รู้เลยว่ามันมีมากๆไว้เพื่ออะไร ใครรู้ช่้วยตอบด้วยนะครับ)
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.พ. 2007, 15:36 น. โดย โลกส่วนตัว » บันทึกการเข้า

ถ่ายที่มืดๆไงจ๊ะ  แต่ต้องแลกกันการที่มี Noise(จุดๆ) บานตะไท

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ถ้าไวแสงมาขึ้น แล้วมันจะชัดขึ้นรึเปล่าครับ
แล้วอะไรที่มันดีขึ้นอ่ะครับ ยังงงๆอยู่เลยครับ
ไม่เชิงชัดขึ้นครับ เพราะจะมี Noise เยอะมาก
แต่จะบอกว่าชัดขึ้นก็ได้

เราใช้ความไวแสงสูงๆ เพื่อที่เราจะได้ใช้เวลารับแสงน้อยๆ
ซึ่งเมื่อใช้เวลารับแสงน้อยลง การสั่นของมือก็จะไม่มีผล
หรืออาจจะถ่ายติดอะไรบางอย่างที่ความไวแสงที่น้อยกว่าถ่ายไม่ติด เช่น ดาว
งั้นก็แปลว่า จะถ่ายที่ที่ "แสง" น้อยๆ นิดๆแบบดาว ได้ดีขึ้นหรอครับ
แล้วถ้ามีการเคลื่อนไหวอย่างรวดเร็วด้วยล่ะครับ แบบนี้รูปที่ถ่ายได้จะชัดไหมอ่ะครับ (นิ่งอ่ะครับนิ่งไหมครับ)
ลองดูสิครับ แล้วจะเข้าใจ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แปลงสินทรัพย์เป็นทุน.....

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
หน้า: [1] 2