หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 17

ผู้เขียน หัวข้อ: Manga Studio / Clip Studio PAINT  (อ่าน 167110 ครั้ง)
อยากรู้ด้วยคน งุงิ  ฮี่...
 ลันล้า มาช้า แต่ก็มาทัน

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

เลือกไฟล์ที่สามารถ import เข้ามาได้ครับ สังเกตว่ามีไม่กี่นามสกุล  (อิอิ)

จากนั้นก็ทำการหมุนมุม ไม่ว่าจะเป็นหมุนที่ตัว object เลย หรือว่าหมุนด้วย camera ก็สุดแล้วแต่ โปรแกรมจะทำการสร้าง Shade ในรูปแบบ screen ให้เองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธ.ค. 2006, 23:07 น. โดย Layiji » บันทึกการเข้า

นักเขียนการ์ตูนรายปี
บวกป๋าเลย์ ก่อนเลยครับ  เพราะผมยังไม่ได้โหลด มาเล่นเลย

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
- มัน import .3ds ได้ไหมครับ
- เวลาเอามาใส่ในช่องสี่เหลี่ยมที่เป็นกรอบการ์ตูนนี่จะใส่ยังไง (ถามตรงๆ ก็คือ มันแบ่งช่องยังไงครับ ง่ะ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตกลง มันโปรแกรม 2d หรือ 3d เหรอคร้าบ โวย

ก่อสร้างกับทำลาย เหมือนที่ลงมือ ต่างที่การกระทำ
3ds โปรแกรมอะไรน่ะ  กร๊าก กร๊าก ไม่เห็นซับพอร์ตสงสัยจะไม่ดัง

แต่มันมี obj น่าใจใช้ได้นะครับ

ส่วนการแบ่งช่องเดี๋ยวค่อยสอนนะจ๊ะมันค่อนข้างยากเอาการ

เมื่อ sketch เสร็จแล้ว ก็ new layer มาครับ

ขอโปรแกรมนี้ครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ

มาคั่นเฉยๆ  ฮิ้ววว

I ROCK , THEREFORE I AM
เปลี่ยนชื่อกระจู๋ เป็น By Layiji ดีกว่ามั้ง ตูอายเค้า

พอวาดเสร็จก็ปิด panel ไปเลย แล้วไปดูผลที่ mainpage (คิดถึงการทำงานแบบ เข้าไปแก้ไข MC ใน flash เลยเหมือนเป๊ะ)

เอ็งก็สอนใช้ปากกาไปซิ

กรี๊ดดดดด สุดยอดๆ (+1) ป๋า

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 17