หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9

ผู้เขียน หัวข้อ: พจนานุกรมหนังโป๊ว+สอนพูดญี่ปุ่น  (อ่าน 82263 ครั้ง)
ไอ้เราก็หลงคิดว่า ฮา มอย ฮิ อยู่ตั้งนาน

เห่อ ....  เหวอ 

เออ  ง่ะ

เราอย่าเห่อภาษาต่างประเทศกันเลยครับ   ฮิ้ววว

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
อารายเห่อๆ นะงับ  หน้ามึน
นามาเอาวะ ...จักรีเดดซึ.......ก

นามาเอาวะ จักรีเดดซึ..ก นี่แปลว่า สด เอาวะ จักกรีเผด็จศึกหรือเปล่านะ
ถ้า ชื่อจีกรี จะเขียนว่า โอะ นาไมวะ จักรี เดส  ฮี่...
 โวย/ ไฮ่ย์!!

E entao pergunta Se eu estou em paz E eu digo sim, i feel wonderful tonight
นามาเอาวะ จักรีเดดซึ..ก นี่แปลว่า สด เอาวะ จักกรีเผด็จศึกหรือเปล่านะ
ถ้า ชื่อจีกรี จะเขียนว่า โอะ นาไมวะ จักรี เดส  ฮี่...

เชี่ยวเรื่องภาษามาก เจ๋ง

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7

อืมมมมม  เกย์แอบ เกย์แอบ

Las Noches Rubicundior
 หมีโหดดดด/ อยากรู้ว่า คิมูชิ นี่มันเป็นคำแสลงมั้ยครับ

เคยหน้าด้านถามเพื่อนผู้หญิงที่เป็นคนญี่ปุ่นไปโต้งๆ ว่า มันแปลว่าอะไร เค้าบอกว่า ไม่รู้ ไม่มี๊ ไม่รู้จัก น้องดำ

แล้วเค้าก็ถามผมกลับว่า เอามาจากไหน ผมก็ตอบไปอย่างซื่อๆ ว่าเอามาจากในหนัง ฮิ้ววว

E entao pergunta Se eu estou em paz E eu digo sim, i feel wonderful tonight

แม้แต่เพื่อนก็ไม่เว้น  หมีโหดดดด

หมีโหดดดด/ อยากรู้ว่า คิมูชิ นี่มันเป็นคำแสลงมั้ยครับ

เคยหน้าด้านถามเพื่อนผู้หญิงที่เป็นคนญี่ปุ่นไปโต้งๆ ว่า มันแปลว่าอะไร เค้าบอกว่า ไม่รู้ ไม่มี๊ ไม่รู้จัก น้องดำ

แล้วเค้าก็ถามผมกลับว่า เอามาจากไหน ผมก็ตอบไปอย่างซื่อๆ ว่าเอามาจากในหนัง ฮิ้ววว

คำตอบอยุ่หน้าแรกๆ  หมีโหดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

ไม่อ่านหน้าแรกๆก็งี้  เกย์ออก

คำตอบอยุ่หน้าแรกๆ  หมีโหดดดด
อ่านแล้ว  ก็ไม่ได้ถามว่าแปลว่าอะไรนิ หมีโหดดดด
แต่สงสัยว่าทำไมเพื่อนตูไม่รู้จัก

เพื่อนไม่ได้เป็นดารา av อะดิ  หมีโหดดดด

av ย่อมาจากอะไรครับ  งง

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น

คิมูชิ ไม่มีนะ
คิมุจิ มี แปลว่า กิมจิ
คิโมจิ แปลว่ารู้สึก
แต่ถ้าจากหนังต้อง คิโมจิ(รู้สึก)อี้(ดี) = รู้สึกดี เค้าเลยรวบคำเป็น คิโมจี้
แต่สาวกติดเรียกกันสนุกๆว่า คิมูจิ๊ นั่นละจ้ะ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9