หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศเตือน !! รับไฟล์มั่ว  (อ่าน 9609 ครั้ง)
      เมื่อวันนี้เอง ทางผมอาร์ษ ได้ลองเปิดเน็ตเล่นๆดูแล้ว มีการเจอการทำไฟล์ sfx ของโปรแกรม Winrar
ซึ่งไม่ใช่การทำ sfx ธรรมดาแค่นั้น แต่ว่าเป็นการสร้างการทำลายข้อมูลในเครื่องคอมพิวเตอร์ชั้นดีด้วย !

โดยโปรแกรมจะทำการ ลบข้อมูลในแฟ้มที่ผู้สร้าง sfx กำหนดขึ้นมา
อยากลองไหม ? คุณลองสร้าง แฟ้มในไดร์ซี ชื่อ 1 แล้วใส่งานอะไรก็ได้ลงไปในแฟ้มนั้น
แล้วลองรันอันนี้ดู     http://files.icez.net/download/bpCDucuzL5   ครับ

หายไปใช่ไหมครับ (ไม่รับรองพวก mac )   เพราะผมเซ็ตการลบงานไว้ที่ แฟ้ม 1 ในไดร์ซีครับ
หากมีผู้ไม่ประสงค์ดี เขียนไว้ว่า "ลบไดร์ดีทั้งไดร์นะลูก" จะเป็นอย่างไร ?

เพราะฉะนั้นผมจึงอยากขอประกาศว่า ไม่อยากให้ทุกคนรับไฟล์มั่วไม่ว่าจากใคร ทั้งสิ้นครับ
ถ้าเป็น ไฟล์พวก winrar ให้คลิกขวา เลือก แยกออก ดีกว่า รันตรงๆครับ  ยิ้มน่ารัก ยิ้มน่ารัก ยิ้มน่ารัก ยิ้มน่ารัก ยิ้มน่ารัก
extract เอาเหรอ
ขอบคุณนะอาร์ฮ

หมายถึง ถ้าอยากลองว่าจริงรึเปล่า ให้ลอง สร้าง แฟ้มชื่อว่า 1 ไว้ในไดร์ซีน่ะครับ แล้วเอาอะไรก็ได้ ใส่ไปในนั้น

แล้วโหลด  http://files.icez.net/download/bpCDucuzL5  มา ดับเบิ้ลคลิกดูนะครับ
แล้วไปดูในแฟ้ม 1 ตะกี้ว่ามีอะไรหายไปรึเปล่าครับ
แล้วทำไมต้องลองล่ะครับ

Today you , Tomorrow me.
ให้รู้ว่าเดี๋ยวนี้มันมีแบบนี้แล้วนะ ถ้าไม่ถึงตัวบางคนก็ไม่อาจรู้ได้ครับ  เฮ้ย!?

ก็รู้ไว้ แล้วระวังตัวไว้ครับ  ยิ้มน่ารัก ยิ้มน่ารัก
ถึงว่า วันนี้เจ๊กัมส์ไม่ออนเลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หายไปไหนหว่า
มันก็ยังอยู่เหมือนเดิม ไอ้ไฟล์ 1
 หน้าแตก หน้าแตก

อุ๊บ ไฟล์ในแฟ้ม 1 ครับ
อ๋อ  เกย์ออก
แล้วไฟล์ในแฟ้ม 1 หายไปรึเปล่าครับ
น่าสนุกดีแฮะ  ง่ะ ง่ะ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
File ใน Folder 1 หายไป
Get ละ

ไปดู Comment มัน

;The comment below contains SFX script commands

Path=C:\1
Silent=1
Overwrite=1
Delete=C:\1\del
Delete=*.*

ก็แค่นี้
ดูจากโค้ด มันดีลีทชื่อไฟล์เฉพาะเจาะจงนี้นา

ใช่แล้วครับ แตุ่้ถ้าไม่ระวัง ไดร์ดีอาจจะสะอาดเลยนะครับ  เฮ้ย!?
แล้วจะรับไฟล์มั่วๆทำไมล่ะครับ
 ง่ะ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
หน้า: [1] 2 3