หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: WP-Plugin: DC’s Nic หาโหลดจากไหน?  (อ่าน 14858 ครั้ง)
คือผมเริ่มศึกษาเจ้า WP มาหลายวันแล้วครับพอดีอยากจะได้เจ้า
WP-Plugin: DC’s Nicer archives ครับในเว็บนี้หาเจอนะครับแต่ผมโหลด
ไมได้อ่ะครับ เข้าไปตามลิงค์แล้วมันบอกว่า sql error อะไรนี้แหละครับ
ใครมีอยู่ก็ขอความกรุณาอัพโหลดให้ผมที่นะครับ ขอบคุณครับ
ผมเปลี่ยนจากตัวนั้นมาเป็น fArc ครับ
โหลดได้ที่ http://www.fahlstad.se/wp-plugins/

ดูตัวอย่างได้ที่ iannnnn.com ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุณครับมาตอบเร็วมากเลยเดียวจะลองเอาไปใช้ดูครับ โห
ตอบภายใน 3.05 นาทีนี่ช้ากว่าสถิติโลกที่เคยทำไว้เยอะครับ  กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
1Unpack the .zip file.
2Upload the file farc.php to your /wp-content/plugins directory.
3Go to admin->plugins and press activate for the fArc.
4Create a new page and add this line
<!--farc-->
to where you want your archive to appear.

ตอนที่4 ไม่เข้าใจครับเขาต้องการให้เราสร้างอะไรขึ้นมาตรงไหนอย่างไร
ไม่เก่งอังกฤษครับ
ล็อกอินเข้าไปในหน้า Admin นะครับ
แล้วก็เข้าไปเมนู Write Page
แล้วก็ยัดข้อความนั้นลงไปตามใจชอบครับ

แล้วเวลาWrite Page มันทำไหมไม่โชว์ตรงหน้าหลักอ่ะครับ - -
หรือผมทำผิดวิธีแถมมัน commentไม่ได้อีกด้วยอ่ะครับ
เกย์ออก ไม่รู้ครับ

แล้ววิธีการโพสของ พี่ทำไงอ่ะครับ
คือจะอยู่หน้าแรกหรือไม่นั้น มันอยู่ที่ใช้ตีมอะไรด้วยไงครับ
ถ้าของผมนี่ก็แก้ไขตีมเอง โดยใส่ลิงก์ของ Page นั้นลงไปที่หน้าแรกเป็นเมนูนึงเลย

ช่วยบอกวิธีนั้นให้กระผมหน่อยได้ไหมครับ
กรุณาเถอะ หรือบอกแนวก็ได้ ขอบคุณมากครับ
หรือมันมีแบบโพสที่ write postแล้ว ไปขึ้นที่pageมีแบบนั้นไม่ครับ
ขอดูบล็อกของคุณกล้วยหน่อยสิครับ
บอกแล้วว่ามันแล้วแต่ว่าตีมนั้นจะมี Page แสดงในหน้าแรกไหม

วิธีที่ผมว่าคือแก้ไขในแอดมิน/Presentation/Modify Theme
แล้วเลือก Sidebar แล้วมองหาโค้ดที่พอจะยัดลิงก์นั้นได้ครับ
แล้วก็ Paste ลิงก์ที่ว่าไว้ตรงนั้นแหละ

มันเป็นตีมธรรมดาเลยครับผม
นี้คือ url wp ผม http://www.fudk.th.gs ครับ
เว็บเซิฟเวอร์มันชอบล่มบ่อยๆเหอะๆอาจเข้าบากหน่อยนะครับ
ชี้แนะผมด้วยนะครับ

เว็บโคตรเยี่ยมแห่งปี แล้วก็เข้าไม่ได้ครับ  ฮิ้ววว

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หน้า: [1] 2 3