หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18 19 20 21 ... 40

ผู้เขียน หัวข้อ: เก้อแสดงงาน  (อ่าน 218576 ครั้ง)
it`s so cloudly.
U had pretty good on naming.
I ever seen many art product but I can`t remember any name like U  ฮิ้ววว

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
โห้ย น่าอิจฉาอีกแล้ว

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เหมือนได้ไปเที่ยวแล้วมีไกด์มาคอยแนะนำเลยค่ะ
สนุกจัง

ขอบคุณพี่เก้อมากค่ะ  เกย์ออก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
อธิบายดีมากเลยครับ เห็นภาพดีครับ  กรี๊ดดดดด
อยากไป เทท โมเดิร์นเหมือนกันครับ  กรี๊ดดดดด

ตึกนั่น Sir Norman Foster ออกแบบมั้ง รู้สึกจะเด่นเรื่องของพลังงานนะถ้าจำไม่ผิด ฮิ้ววว

acroos the universe ผมชอบของ fiona apple นัวๆ ดีครับ

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
เรื่องพวกนั้นลืมไปหมดแล้วครับ ฮิ้ววว

รูปสวยแบบเหงาๆนะครับ เจ๋ง
อ่าาา เยี่ยมเลยเก้อ

เออ มีคนสะพายกระเป๋ากล้องแบบหม้อหุงข้าวตูเดินไปไหนมาไหนบ้างมั้ยนะ งง
สะพายแบบนั้นก็พอมีครับ แต่คงไม่เหมือนพี่ต้องเท่าไหร่   กร๊าก

กลับสู่โหมดวาดเขียน
มาอยู่นี่ พึ่งได้จับดินสอปากกามาวาดรูปอีกครั้งสองสามวันที่ผ่านมา
พร้อมทั้งได้ใช้เครื่องแสกน ที่อุตส่าห์หอบหิ้วมาครึ่งโลกเสียที
(ถอยใหม่ด้วยนะครับ ก่อนหน้านี้ที่โพสๆลักใช้ของชาวบ้านมาตลอด)

อันนี้วาดเมื่อวาน มาจากโพสของนักร้องนำวงเดอะแมนิคส์
มันก็ไม่ได้ดูเป็นอย่างนี้เท่าไหร่หรอกครับ แต่แซะเอาอารมณ์ของโพสท่ามา
ตวัดแผล แล้วใส่เส้นหมี่ลงไปให้เยอะๆ ผลลัพธ์เป็นดังนี้

เขียนโดย : ดินสอกดและปากกาหมึกซึม

แรงบันดาลใจจาก สมาชิกท่านหนึ่งของวงดนตรีวงนี้
ที่หายสาบสูญไป เมื่อตอนที่วงโด่งดังสุดขีด ก่อนหน้านั้น
ก็ชอบทำร้ายตัวเองด้วยการใช้มีดกรีดเป็นถ้อยคำต่างๆ
เป็นช่วงที่รุ่นๆ เริ่มฟังเพลงพอดี เลยประทับใจเรื่องนี้มาก
(หลายปีต่อมา ข่าวว่ามีคนไปเห็นในสภาพแต่งกายเป็นนักบวช
ที่ตลาดในเมืองเล็กๆแห่งหนึ่งในอินเดีย)

จริงๆผมวาดคนๆนี้เยอะมาก ตลอดหลายปีที่ผ่านมา เอาเป็นว่าตั้งแต่มัธยม
วาดรูปยังเห่ยๆ แล้วบังเอิญไม่กี่วันก่อน ไปเจอรูปๆนึงของแก
กำลังยืนมีบาดแผลที่หน้าอกอยู่หน้ากระจก แต่ในกระจกไม่มีเงาสะท้อนใดๆ
มีเพียงรอยเลือดเขียนว่า

" A Soul in pain has no images to reclaim "

" ดวงใจที่เจ็บปวดไม่มีเงาใดให้สะท้อน "

สรุปว่าวงนี้เป็นหนึ่งในสาเหตุสำคัญที่เลือกมาที่นี่

ส่วนรูปนี้ลองแสกนไปด้วย ยังไม่ได้ใส่เทคนิคทางคอมพิวเตอร์อะไร
มีแต่รูปเฉยๆ ไม่ได้ทำอะไรกับมันทั้งนั้น ลบยังไม่สะอาดเลย วุ้ย
ถ้านึกออกว่าจะทำอะไร จะเอามาโพสอีกครับ

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิ.ย. 2007, 05:04 น. โดย เก้อ » บันทึกการเข้า

I ROCK , THEREFORE I AM
หมี่งอก เกย์เม้ม

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เอาแบบเล็กน้ำ ไม่แห้ง ไม่งอกไหมล่ะครับ  หื่น

I ROCK , THEREFORE I AM
เส้นแบบนี้เลยที่ชอบ มันได้อารมณ์ (ไม่เกี่ยวกับหมี่นะ)

because we always.....expecting
บักเก้อนี่  ออกแนวปฐมพงษ์มากๆ เลย  เจ๋ง

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
บักเก้อนี่  ออกแนวปฐมพงษ์มากๆ เลย  เจ๋ง

โป่ง หิน เหล็ก ไฟ น่ะเหรอฮะพี่  งง
ปฐมพร  งง
ปฐมเพชร จ๊ะ

กรี๊ดดดดด

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18 19 20 21 ... 40