หน้า: 1 ... 25 26 27 28 29 30 31 [32] 33 34 35 36 37 38 39 ... 42

ผู้เขียน กระจู๋: Brownie Design Sketch Book  (อ่าน 155655 ครั้ง)
0 สาวก และ 1 ขาจร กำลังดูกระจู๋นี้
ของเรานึกอยู่อย่างเดียวแฮะ
ลูกค้าชอบ จบ! กร๊าก

//โดนนายหน้าค้าแข้งตัดหน้าซะงั้น ไอ้มืดหมี

I ROCK , THEREFORE I AM
ผมว่าในแง่ของมาร์เก็ตติ้ง มันก็เป็นเรื่องที่ถูกต้องแล้วนะครับ
แถมอย่างงาน Blight Bcalcium นี่ต้องใช้รูปคนจริงด้วย

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ของเรานึกอยู่อย่างเดียวแฮะ
ลูกค้าชอบ จบ! กร๊าก

//โดนนายหน้าค้าแข้งตัดหน้าซะงั้น ไอ้มืดหมี

โลกธุรกิจจริงจัง
ก็ลูกค้าชอบต้องจบ เหมือนกัน
เพราะเขา จ่าย (ฮา)

ทุกวันนี้ผมวิ่งไปตาม องกรค์ขนาดใหญ่
ยังภาวนาเสมอว่า ขอให้เขาชอบงานที่เถ๊อะ  คริคริ

ตอนทำงานอะไรสักอย่างไม่รู้
ด้วยความเซ็งจากความจุกจิกเรื่องมากของลูกค้า
และไอเดียในการออกแบบอันหลุดโลกของเขา
เลยมานั่งดูหนังยูบีซีแก้เซ็ง พอดีมันเอารักออกแบบไม่ได้มาฉาย

ดูจบ พี่ผมก็พูดถ้อยคำที่เรียบง่ายออกมาคำนึง

"ลูกค้า ออกแบบไม่ได้"

แล้วก็หันหลังกลับไปทำงานต่อ

รู้สึกว่าฟังแล้วเกิดพุทธิปัญญาขึ้นมาทันที
คล้ายๆดวงตาเห็นธรรม คิดได้ดังนั้นก็สมองปลอดโปร่ง
หันกลับไปทะเลาะกับอาฟเต้อเอฟเฟ็คต่อ กร๊าก

I ROCK , THEREFORE I AM
คมคาย

งานมาม่าสวยดีนะ ถ้าไม่คิดมาก
ส่วนบีไลท์นี่เรานึกถึงไวตามิลค์เลย ไอ้มืดหมี

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
อ่านรวดเดียว 10 กว่าหน้า... อิ่มมากครับ  ไหว้
ลูกค้าชอบ จบ เนี่ย  เจอบ่อยๆกลายเป็นนิสัย เลยครับ  เอือม

ความฮานั้นเป็นอุปสรรค์ที่ขัดขวางทางรักของชายโสดหญิงสาว
ไหว้ ลูกค้า ออกแบบไม่ได้
สุดยอดครับ ฝากไปจูบปากพี่เอ็งให้ทีนะเก้อ

เรื่องมาม่าก็อย่างที่พูดๆ กันครับ
บางทีดีไซน์สไตล์เราอาจไม่เข้ากับงานก็ได้
โดยเฉพาะมาม่าซึ่งภาพตลาดของมันชัดแจ๋วอยู่แล้ว
ไอ้นี่มันมาม่าครับ ไม่ใช่หลุยส์ เดอลา มามาโร่

ถ้าทำออกมาแล้วลูกค้าชอบ งานจบ เจ๋ง อย่าไม่ชอบมันเลย

อาชีพปัจจุบันคือเปิดร้านสกรีนเสื้อครับ ช่วยอุดหนุนด้วยเด้อ
สงสัยสาววานให้ทำ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ขอบคุณทุกประสบการณ์ที่แบ่งปัน  เจ๋ง

A R R 3 E . G R A P H I C S . L A S T . D E S I G N . O N . E A R T H
หาฟอนต์ หนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
สวยๆๆทั้งนั้นเลย เจ๋ง

พี่แจ๊ค~
พอหนูอยู่ปีสองงานหนูจะมีความคิดแบบพี่มั้ยเนี่ย=o='' จ๊าก อ๊าก ครั่นคร้ามเหลือหลาย

เอาปีหนึ่งให้รอดก่อนเป็นยอดดีสินะ..T[]T

ชอบงานพี่
แอบชอบมานานแล้ว เท่ อะไรไม่รู้ เท่เหมือนคนทำ<<<ก๊ากก
รักนะแต่ไม่แสดงออก ๕๕๕ ว่าไปนั่น

---------------------
ลูกค้า..ออกแบบไม่ได้<<<<สัจธรรมจริงๆนะ

เฮียแมวเงียบ งานใครน่ะ  งง
ว่าแต่หลังๆนี่ไม่เจอเฮียที่ม. เลย ฮ่าๆ
หรือว่าเพราะเราจะเริ่มกลายเป็นตัวละครลับกัน  หมีโหด~

พนักงานบริษัท.
แปะการบ้าน เป็นการบ้าน(ของคนอื่น) ที่จัดได้ว่าเผา(เป็นประจำ)อีกชิ้น
สื่อสาร Hard Sell ที่สุด ตรงไปตรงมาที่สุด ตรงปะเด็น(เกินไป)ที่สุด
ไม่ควรเอาเยี่ยงอย่าง ><"

กรี๊ดดดดด แอ๊ ชอบ

เห็นปุ๊บแล้วไม่ต้องคิดอะไรเลย หยิบได้อย่างรวดเร็ว

..... ผมคิดต่างกลับกันนะครับ เพราะมาม่าอยู่ในชั้นวางที่มีสินค้ากลุ่มเดียวกันลายคล้ายกันมากมาย
นอกจากชื่อว่ามาม่าที่ต้องเด่นๆแล้ว อีกตัวที่จะทำให้การออกแบบนั้นออกมามีประโยชน์คือ ทำยังไงให้เป็น Hard Sell ที่้สุดลิ่มทิ่มสมอง
เห็นได้สามวินาทีหยิบขึ้นไปจ่ายเงินได้เลยไม่ต้องคิดมาก

ผมว่าทำแบบตรงประเด็นให้ออกมาสวยน่าจะยากกว่าครับ เพราะแนวคิดมันจำกัดมาก
และงานนี้ผมว่าทำได้สวยมากในกรอบที่จำกัด  กรี๊ดดดดด

ดราม่าอยู่รอบตัวเรา
หน้า: 1 ... 25 26 27 28 29 30 31 [32] 33 34 35 36 37 38 39 ... 42