หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 53

ผู้เขียน หัวข้อ: : อะราวเดอะเวิร์ลทัวร์บายหนูโก้ :  (อ่าน 254700 ครั้ง)
ดีมาก ที่มาชม โวย  โวย โวย
จะได้มีแรงสู้เด็กอีกหกเจ็ดคนข้างๆ นั่น
ง่ะ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ชอบเซตสวนจตุจักรค่ะ กรี๊ดดดดด

พี่โก้ถ่ายรูปสวยจัง  เจ๋ง เจ๋ง

ไว้เอาฟิชอายง่อยๆไปลงของตัวเองบ้างดีกว่า  (เหงื่อแตกพลั่ก)

there are no regrets in life, just lessons . .

จั๊วเอาฟิชอายมาสู้ลุงโก้แล้ว  เกย์ออก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
มาเล้ยจั๊ว  ชิ
ทริปต่อไป ขับเที่ยวเมืองนครปฐมครับ ผูกพันธ์กับที่นี่
เพราะว่านกมันจบเภสัชศาสตร์ของศิลปากร แรกเลยก็นึกว่าเรียนท่าพระ
แต่ไหงดันผ่ามาเรียนถึงนี่  ง่ะ

มีไม่กี่จังหวัดที่ผมจะไปซ้ำๆ หลายครั้ง เชียงใหม่ โคราช สุพรรณ รวมถึงนครปฐม
มักจะไปซ้ำบ่อยมาก อย่างโคราชนี่ไปบ่อย เพราะเคยอยู่ที่นั่นตอนเด็ก

แล้วดันไปลอดซุ้มประตูตรงย่าโมด้วยหล่ะครับ เขาเล่ากันว่าใครที่ลอดซุ้ม
จะได้กลับไปเยือน แล้วผมก็ได้กลับไปจริงๆ แถมบ่อยซะด้วย

ส่วนนครปฐมนี่ ไปบ่อยแต่ไม่เบื่อครับ ให้เดินรอบองค์พระกี่รอบก็เอา
ดูเป็นเมืองเงียบดีครับ ผุ้คนไม่เยอะเท่าไหร่

ได้มีรถก็ถึงได้เที่ยวล่ะครับ ตอนไม่มีก็ไป แต่ใช้นั่งรถทัวร์เอา
นี่มีรถก็ไปทุกที่ที่มีทาง

รูปสุดท้าย กดไว้ตอนจะกลับ กดส่งๆ ไปอย่างงั้น (รูปมันเลยเบลอ) ออกมาแล้วสีดันสวย
รู้งี้ตูตั้งใจกดซะดีกว่า  ง่ะ

ยังคงสู้ต่อไปครับ  ง่ะ
่ต่อไปเป็นการถ่ายแบบขอไปที วางผ้าสีแดง
เอาของเล่นทับ แล้วก็กดเลย ไม่สนใจความชัด
นี่เป็นอาวุธที่จะใช้ยิงน้องๆ ครับ  โวย
เริ่มจาก AK47 Beta Spetsnaz ปืนแบบนี้เอาไว้กราด เพื่อกดหัวฝ่ายตรงข้าม
ไม่ให้โผล่หน้ามาครับ ไม่ค่อยใช้ในการยิงเพื่อหวังผล แต่ก็พอได้ๆ

กระบอกต่อไปเรียก M4-A1 Carbine เป็นปืนที่เห็นทั่วไป และคนนิยมใช้
เนื่องด้วยมันแม่นครับ จากลำกล้องที่ยาวเรียว เลยหวังผลได้ในระดับนึง

สนามที่เล่นกัน ก็จะมีบังเกอร์เป็นหลายลักษณะครับ ทั้งแบบบ้านไม้ไผ่
บังเกอร์ไม้เต็มแผ่นแบบยืน แบบนั่ง เนินดิน คูน้ำ ใครถนัดแบบไหนก็เข้าไปรอเลย

อุปกรณ์เสริม และเครื่องแต่งกาย ก็แล้วแต่ไอเดียแต่ล่ะคนครับ ว่าจะใส่อะไรกัน
แต่ที่ต้องใส่ทุกครั้ง คือหน้ากากครับ เพื่อกันลูกพุ่งเข้าตา ซึ่งอาจจะบอดได้

บางคนก็มาแบบเต็มยศเลยล่ะครับ เรียกว่าเดินเข้าสนาม นึกว่าทหารจริงๆ
มันก็ดีในส่วนของการป้องกันร่างกายบ่ะครับ โดนแล้วแค่สะดุ้ง แต่มันจะร้อน หนัก
และเปลืองตังค์

ที่ตาคนนี้ถือเขาเรียกว่า M16-A1 ครับ นี่เป็นปืนลำกล้องยาวประเภทเดียวกับ M4-A1 ครับ แต่ว่าแม่นกว่าเยอะ เพราะท่อในมันยาวกว่า ลูกที่วิ่งออกมามันเลยตรง

เล่น BBGun มั๊ยจ๊ะ  คริคริ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ค. 2007, 08:50 น. โดย nuugo » บันทึกการเข้า

ดูจู๋นี้เหมือนได้ไปเที่ยวเลยค่ะ  กรี๊ดดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก

อ้าวเฮ้ย
เจ๊นกจบเภสัชศิลปากรเหรอคะ  กรี๊ดดดดด
ทำไมไม่เคยรู้เลย
ทั้งๆที่ตอนไปมีตก็เจอกัน  ไอ้มืดหมี

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
ลุงโก้เที่ยวบ่อยแฮะ น่าอิจฉามากๆ  ชิ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ดีมาก ที่มาชม โวย  โวย โวย
จะได้มีแรงสู้เด็กอีกหกเจ็ดคนข้างๆ นั่น
ง่ะ

รวมตูด้วยใช่ไหม กร๊าก

รูปของลุงโก้ที่เอามาโชว์
มีอย่างนึงที่ผมก็ชอบทำเหมือนกัน คือถ่ายแนวตั้งนี่แหละครับ
ชอบถ่ายเปิดฟ้าให้กว้างๆ แล้วทำให้คนเป็นตัวเล็กๆ
เหมือนเป็นแค่ส่วนหนึ่งของภาพ-หรือส่วนหนึ่งของธรรมชาติเท่านั้น
ดูแล้วให้เกียรติโลกดีนะครับ เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

กรี๊ดดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ทำไมลุงโก้ทำหน้าอมทุกข์ยังงี้ครับ คริคริ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
สวยมากเลยครับ ผมชอบรูปพวกธรรมชาติครับ  กึ๋ยๆ งานผมบางทีก็มีโอกาสไปต่างจังหวัดบางเหมือนกันแต่ยังไปไม่เยอะเท่าไร แต่ก็พอได้ฝึกถ่ายรูปบ้างครับ ว่างๆจะเอามาโชว์ ขอคำแนะนะครับ
นกจบศิลปากร วิทยาเขตพระราชวังสนามจันทร์นั่นล่ะครับ
ตอนแรกไม่รู้จักแฮะ ว่ามีวิทยาเขตที่สอง นึกในใจว่าเท่ห์ชิบ
ที่ติดท่าพระ (555)

ส่วนการ์ดแต่งงานนั่น ของจริงเลยนะ  ไอ้มืดหมี
ยังไปขุดเจออีก

อ้าวเฮ้ย
เจ๊นกจบเภสัชศิลปากรเหรอคะ  กรี๊ดดดดด
ทำไมไม่เคยรู้เลย
ทั้งๆที่ตอนไปมีตก็เจอกัน  ไอ้มืดหมี

ก็เจ๊จบมาจะสิบปีอยู่แล้ว  ง่ะ
รุ่น 9 แน่ะ...

จบตั้งแต่นครปฐมมันเพิ่งเริ่มสร้างบิ๊กซีน่ะ...  ไอ้มืดหมี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ค. 2007, 14:09 น. โดย nuugo » บันทึกการเข้า

เจ๊นกมาเองครับ  ไหว้

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 53