หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 27

ผู้เขียน หัวข้อ: ป้าแป้งแสดงงาน  (อ่าน 205734 ครั้ง)

ป้าทำปกโครงการเบาแผ่นดินหรอกหรอคะ  กรี๊ดดดดด

งานเทพมากค่ะ  ไหว้

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪

ป้าทำปกโครงการเบาแผ่นดินหรอกหรอคะ  กรี๊ดดดดด

ใช่จ้ะ น้องโอมเจ้าของโครงการเค้าถามมาทางmsnว่า
"พี่ๆ ว่างเปล่า ทำปกcdโครงการให้ผมหน่อยดิ พอดีจะทำcdหารายได้เข้าโครงการ เอาconceptแบบนี้นะ บลาๆๆๆๆๆๆๆ อ๊ะ ผมมีตัวอย่างด้วย อยากได้ประมาณนี้"

นั่นแหละจ้ะ  ยิ้มน่ารัก  ป้าแค่ทำตามคำบอก ไม่ได้เทพหรอก แค่ใช้ โฟโต้เฉาะ กับ อิลัสเป็นน่ะ  ฮิ้ววว

ปล. ฟอนต์ที่โหลดมาใช้จากเว็บ f0nt.com เค้าสวยด้วยแหละ  กรี๊ดดดดด

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
ผมก็ใช้แต่ ช๊อป กับอิลัส เป็นนะ (สามปีก่อน)
ผมก็ใช้แต่ ช๊อป กับอิลัส เป็นนะ (สามปีก่อน)

อย่ามาทำเป็นพูดนะ 'จารย์กั๊มส์  ชิ

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
cosmic loveมันคืออัลบั้มเพลง แผ่นตัดของค่าย werkrecords ที่ขายในงาน แฟตเฟสที่ผ่านมา 

โพสงานแก้ตื่นเต้นแผ่นดินไหวดีกว่า  เหวอ

เป็นงานที่เคยโพสในบอร์ดมาแล้ว อันนี้เป็นชิ้นแรกๆตอนซื้อ wacom มา
โดยที่มีคนให้โจทย์มาว่า "วาดหมีในแบบของตัวเอง" คือ นึกหน้าหมีไม่ออก เลยใส่หน้าเด็กเข้าไปแทนน่ะ หุหุ

จะเห็นได้ว่า วิธีการลงสี ยังดูขยันอยู่มาก  ฮิ้ววว

อรัยยยยห์ น่ารักมาก ไม่เคยเห็นอ่ะชิ้นนี้  กรี๊ดดดดด

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
น่ารักจังเลย  กรี๊ดดดดด
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
ป้าแป้งงงง  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
 ไหว้ สาธุ มาแสดงความเคารพค่ะ

งานป้าแป้ง ช่างเหนือคำบรรยาย ชอบภาพงานธีซิสมากเลยค่ะ สวยมากๆๆๆๆๆ
ป้าจบอะไรมาเหรอค่ะ

จริงๆเราไม่เรียกป้าอ่ะเนอะ หยาบคาย เรียกพี่ดีกว่ามั้ย 5555 ปลื้ม

คนไทย ร่วมใจลดใช้พลังงาน เพื่อลูกหลานเหลนโหลน
http://cozypic.diaryis.com/
ไหว้ สาธุ มาแสดงความเคารพค่ะ

งานป้าแป้ง ช่างเหนือคำบรรยาย ชอบภาพงานธีซิสมากเลยค่ะ สวยมากๆๆๆๆๆ
ป้าจบอะไรมาเหรอค่ะ

จริงๆเราไม่เรียกป้าอ่ะเนอะ หยาบคาย เรียกพี่ดีกว่ามั้ย 5555 ปลื้ม

ดีค่ะคุณน้อง  คริคริ อิอิ
ป้าจบศิลปะไทย ประยุกต์ศิลปศึกษา คณะมัณทนศิลป์ จ้ะ
แต่หลายๆอย่าง เหมือนจะคืนอาจารย์ไปเยอะแล้วล่ะ  เอือม

อ้าวป้า ถ้าไม่คืนอาจารย ์แล้วเค้าจะเอาที่ไหนไปสอนรุ่นหลังๆ ล่ะ  ไอ้มืดหมี

i'll walk until i find u.
ถูกกกกก ดังนั้น เราต้องส่งคืนอาจารย์ไป รุ่นน้องๆจะได้มีความรู้เอาไว้เรียน  ลันล้า

หน้ามึน

ลายรดน้ำ อันนี้โจทย์ที่ให้ออกแบบเอง ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นตอนปี 2
โดยที่ลายพวกกระต่าย นก หนู กระรอก มีตัวอย่างให้เขียนตาม
คือ มีแบบอยู่แล้ว ให้เอามาจัดองค์ประกอบใหม่แล้วทำเป็นลายรดน้ำของตัวเอง
ชอบมาก เป็นพวกคลั่งไคล้กระต่าย พระจันทร์ ชิงช้า ดวงดาว
แต่ตอนส่งงาน อาจารย์บอกว่า "กระต่ายในดวงจันทร์เนี่ย เช๊ยยยเชย"  เอือม โธ่

สีน้ำบนผ้าใบ ขนาดชิ้นงานละไว้ก่อน ไม่ได้วัด เอือม
งานนี้ทำส่งตอน น่าจะปี 3-ปี4 ก็น่ารักดี ชอบนะ เสียแต่ว่าไม่ได้คิดเองน่ะสิ มันเหมือนจะได้แรงบันดาลใจจากศิลปินคนอื่นๆ อีกหลายคนเอามามิ๊กซ์ๆรวมกัน จัดได้ว่าเป็นงานที่กำลังจะเข้ายุคเสื่อมของตัวเองแล้วล่ะ  หน้ามึน

แปลกดี ยิ่งเรียนยิ่ง.. เอือม  จบออกมาก็ยิ่งจะถอยหลังเข้าคลอง
เมื่อก่อนรูสึกเหมือนตัวเองเป็นเป็ด ทำได้หลายแต่ไม่เก่งสักอย่าง
หลังๆเริ่มรู้สึกว่าตัวเองเหมือนเป็ดแก่  เอือม  ทำได้หลายอย่างก็จริง แต่ไม่มีแรงจะทำแล้วล่ะ  เอือม เศร้า ฮือๆ~

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ค. 2007, 14:38 น. โดย แป้งหวาน » บันทึกการเข้า

กรี๊ดดดดด  ฮู้วว ป้านี่สุดยอดจริงๆ

แปลกดี ยิ่งเรียนยิ่ง.. เอือม  จบออกมาก็ยิ่งจะถอยหลังเข้าคลอง
เมื่อก่อนรูสึกเหมือนตัวเองเป็นเป็ด ทำได้หลายแต่ไม่เก่งสักอย่าง
หลังๆเริ่มรู้สึกว่าตัวเองเหมือนเป็ดแก่  เอือม  ทำได้หลายอย่างก็จริง แต่ไม่มีแรงจะทำแล้วล่ะ  เอือม เศร้า ฮือๆ~

ฮือๆ~
เคยโดนพ่อว่า แบบนี้เหมือนกัน

i'll walk until i find u.
ไม่ได้เก็บงานสมัยเรียนไว้เลยครับ  ฮือๆ~

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
ชอบงานตอนปีสองครับ
เส้นสายพริ้วไหว

I ROCK , THEREFORE I AM
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 27