หน้า: 1 [2] 3

ผู้เขียน หัวข้อ: Photoshop CS3 ใช้แล้วเกิดปัญหาแบบ  (อ่าน 38432 ครั้ง)
ปั่นครับ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
เจอปัญหานี้เหมือนกัน แล้วแบบ จะทำงานวาดรูปไรพวกนี้ ก็แย่ เซ็ตบรัชไม่ได้เลย

ฮือๆ~ ....

แต่ถ้าเปลี่ยนภาษาตรง regional and language > advance > english(US) แล้วรีบูทเครื่องจะใช้งานได้
แต่เครื่องเราก็จะพิมพ์ไทยไม่ได้ จนกว่าจะเปลี่ยนกับเป็นไทยแล้วรีบู๊ทอีกครั้ง
ตอนนี้ยังไม่เจอวิธีที่ดีกว่านี้เลย ใครมีบอกหน่อย ....

อุตส่าห์เปลี่ยนใจใช้วินโดว์แล้วนะ ทำไมเป็นแบบนี้ก็ไม่รู้  (เหงื่อแตกพลั่ก)
ใช้แมคเหมือนเดิมเลยครับ กร๊าก อี๋~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
cs3 mac ก็บรัชกระตุกอีก  กร๊าก

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P

ในช่อง Angle ให้ใส่ค่าเป็น 0 โดยไม่มีสัญลักษณ์องศาอยู่ข้างหลังปัญหานี้ก็หายแล้วครับ (อย่ากด Enter ให้กดรูปสามเหลี่ยมข้างๆ แทน)
ไม่หายครับ  ฮือๆ~

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
เป็นเหมือนกันครับ 180 องศาๆ ตอนเปิดเครื่องนี่แหละ    เศร้า
ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวไหมครับ

ลองแก้ Locale เป็นอังกฤษดูครับ

dt.in.thหัดเล่น GIMP<body style="filter:gray">
อ๋อ ถ้าเป็นหัวแปรงเราเคยเป็นค่ะ ให้เปลี่ยนตรง 0 ํ เป็น เลขอะไรก็ได้ระหว่ง1-179จ้า ก็จบ -*-

แพ้เป็นพระ ชนะเป็นเจ้าอาวาส ชนะเจ้าอาวาส ก็เป็นมารไง หุหุ
ไม่เห็นหายเลย  ง่ะ

เหมือนกัน อืมมมมห์ ไม่หาย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
1.Uninstall รุ่น CS3
2.ไปโหลดรุ่น CS2
3.ติดตั้งรุ่น CS2
*สมัครสมาชิกไว้นานแล้ว ลืมพาส ลันล้า + เมลเดิมใช้ไม่ได้ + ไม่มีเมลอื่น  หน้ามึน*

วิธีของผม แก้ Photoshop CS3 ให้ไม่มีเรื่อง ว่า
 Invalid numeric entry. An integer between -180 and 180 isrequired. Restored last value

1. โหลด Microsoft AppLocale (ชื่อเล่นว่า แอ๊บแบ้ว) มาติดตั้ง
2. เมื่อลงเรียบร้อย ก็กดใช้งาน เลือก Launch an application - browse ไปที่ตัว exe ของ Photoshop cs3
3. ในหน้าเลือกภาษา ให้เลือก เป็น ภาษาญี่ปุ่น หรือไม่ก็เกาหลี เพราะโปรแกรมรองรับ2ภาษานี้ชัวร์ๆ นอกจากภาษาอังกฤษ
ถ้าเลือกภาษาอังกฏษหรือภาษาไทย แอ๊บแบ๊ว จะงอแงว่าเครื่องเรา ใช้ภาษานี้อยู่แล้ว ไม่ยอมซ้ำใคร
4. โปรแกรมก็จะใช้งานได้โดยไม่มีปัญหานั้นอีกเลย
5. ถ้าจะให้ดี กดสร้าง icon ลัดไว้ด้วยจะได้ไม่ต้อง แบ้ว(Browse) มันบ่อยๆ

*อูย (UI) จะหน้าตาเป็นภาษาอังกฤษเหมือนเดิม ไม่ต้องวิตกจริต ใช้งานเหมือนๆเดิม ไม่มีไรเปลี่ยนแปลง

ข้อเสีย
1. ต้องกด ok กับหน้าแจ้งเตือนว่า เครื่องเรา ไม่ได้ใช้ภาษานี้(เพราะมี แอ๊บแบ้ว นะถึงใช้ได้) ทุกครั้ง
2. plugins บางตัว จะใช้งานไม่ได้
3. บางที อาจจะเกิดความรู้สึกว่า ภาษาไทยมันแย่มากเลยเหรอ ถึง รองรับแต่ ญี่ปุ่นกับเกาหลี

ปล. ขี้เกียจอัพรูป  ฮิ้ววว
*สมัครสมาชิกไว้นานแล้ว ลืมพาส ลันล้า + เมลเดิมใช้ไม่ได้ + ไม่มีเมลอื่น  หน้ามึน*

วิธีของผม แก้ Photoshop CS3 ให้ไม่มีเรื่อง ว่า
 Invalid numeric entry. An integer between -180 and 180 isrequired. Restored last value

1. โหลด Microsoft AppLocale (ชื่อเล่นว่า แอ๊บแบ้ว) มาติดตั้ง
2. เมื่อลงเรียบร้อย ก็กดใช้งาน เลือก Launch an application - browse ไปที่ตัว exe ของ Photoshop cs3
3. ในหน้าเลือกภาษา ให้เลือก เป็น ภาษาญี่ปุ่น หรือไม่ก็เกาหลี เพราะโปรแกรมรองรับ2ภาษานี้ชัวร์ๆ นอกจากภาษาอังกฤษ
ถ้าเลือกภาษาอังกฏษหรือภาษาไทย แอ๊บแบ๊ว จะงอแงว่าเครื่องเรา ใช้ภาษานี้อยู่แล้ว ไม่ยอมซ้ำใคร
4. โปรแกรมก็จะใช้งานได้โดยไม่มีปัญหานั้นอีกเลย
5. ถ้าจะให้ดี กดสร้าง icon ลัดไว้ด้วยจะได้ไม่ต้อง แบ้ว(Browse) มันบ่อยๆ

*อูย (UI) จะหน้าตาเป็นภาษาอังกฤษเหมือนเดิม ไม่ต้องวิตกจริต ใช้งานเหมือนๆเดิม ไม่มีไรเปลี่ยนแปลง

ข้อเสีย
1. ต้องกด ok กับหน้าแจ้งเตือนว่า เครื่องเรา ไม่ได้ใช้ภาษานี้(เพราะมี แอ๊บแบ้ว นะถึงใช้ได้) ทุกครั้ง
2. plugins บางตัว จะใช้งานไม่ได้
3. บางที อาจจะเกิดความรู้สึกว่า ภาษาไทยมันแย่มากเลยเหรอ ถึง รองรับแต่ ญี่ปุ่นกับเกาหลี

ปล. ขี้เกียจอัพรูป  ฮิ้ววว
รู้สึกว่า ไม่มีเวปไหนแก้แบบนี้เลยนะ มีกระผมแก้แบบนี้คนเดียวเลยเหรอเนี้ย  (เหงื่อแตกพลั่ก)
จริงแล้วเค้าแก้ยังไงกันแน่?
ขอ user ด้วยจ้ะ เดี๋ยวรีเซ็ตรหัสผ่านให้จ้ะ
(แจ้งมาที่ iannnnn ณ จีเมล.คอม ก็ได้ครับ)

หน้า: 1 [2] 3