หน้า: 1 ... 20 21 22 23 24 25 26 [27] 28

ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นกันรึยัง quest.i-poon.com  (อ่าน 153672 ครั้ง)
ข้อแปด ข้อแปด  ฮือๆ~

ข้อแปดธรรมดาเหรอครับ

คำใบ้ : แนวเดียวกับข้อ 7 โจทย์มันบอกประมาณว่า รูปนั้นสะท้อนจากกระจกครับ (ต้องทำไงให้เหมือนเดิม?)  ปลื้ม

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
อืมมม ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวลองดู  อืมมมมห์
ข้อ 1 เลเวลลับๆ นี่ใบ้ให้หน่อยดิครับ
ติดที่ 12 อ้ะ

เค้าบอกว่า หั้ยเอาตัวน่าช้ะ ?

แล้ว มัน HIJKLMNO แล้วคือมันเกี่ยวกับ

เคมี มันก้ะน่าจาเปน H2O แต่มั่ยชั่ยอ้ะ

มันคืออารัยย  ???  ?

ไอ้มืดหมี ขอยาดค่ะ เผื่อคนไม่อยากรู้สปอยล์มาเล่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2008, 17:21 น. โดย B••k » บันทึกการเข้า
H20 นี่ชื่อสามัญคืออะไรครับ

ไอ้มืดหมี ขอยาดค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2008, 17:21 น. โดย B••k » บันทึกการเข้า

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
#1 ก้ะ น้ะคงทำเป็น
#2 "hiddden somewhere..." is password เค้าก้ะบอกเรามาอยุแล้ว
#3 under water ก้ะ กดตัวที่อยุล่าง ตัว w a t e r
#4 caps,lock,bird มันก้ะหั้ยกด capslock แล้วก้ะพิ มม  bird ไป
#5 มันหั้ยหาสถานที่ๆเป็นเหมือนตาอันใหย่ๆ อยุล่างๆ หน่อยหาเอาล้ะกัน
#6 ก้ะเอา มาลองวาดใน แถบตัวเลขที่ โน๊ตบุ๊คมั่ยมีอ้ะ คือ คีย์บอกทั่วไปมี ก้ะลองเขียนๆดู (สังเกตว่า มนจาเปนตัวพิมใหย่หมดน้ะ)
#7 ก้ะเอา รุปมันมาเปิดใน photoshop แล้ว contrast  , contrast ไปที่ประมาน 98 พอ มั่ยงั้นจาสว่างไป
แต่ท่าใครเล่นในไอโฟนจาเหนเลยว่าเปนคำว่าอารัย แต่มันสะกดผิดอยุ
#8 ก้ะ contrast  เหมือน เลเวล 7 มันจาเหนเปนรุปคีย์บอดช้ะ ? แล้วมันบอกว่า mirror คือ มันกลับด้านอยุ ใครรุ้เลขโรมันจาดีมากก
#9 emergency ไปดูใน มือถือตัวเอง แล้วดูว่า ตัว e m e r g e n c y อยุในตัวเลขอารัยบ้าง จบ
#10 ข้อนี้ท่าใครเคยดู สตาร์วอร์  มันคือลูกของ อนาคิน ชื่อลุค เติม นามสกุลเอง
#11 มันอยุน่า 11 มันเปนตัวเลข มันมีทั่วทุกที่ (ทั่วโลกจิงๆน้ะ)  เปิด 24 ชม. ดั้ว
ส่วนข้อ 12 ก้ะยัง งง ๆอยุ เห๊ออออ ใครด้ายบอกที T_________T 

ไอ้มืดหมี เอิ้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2008, 17:22 น. โดย B••k » บันทึกการเข้า
ชื่อ สามัญ ?
ชื่อที่คนทั่วไปรู้จักครับ

อ๊ะ ภาษาอังกฤษนะ

// ตัวพิมพ์ใหญ่ทั้งหมดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2008, 12:37 น. โดย Tachyons » บันทึกการเข้า

ข้อ 1 เลเวลลับๆ นี่ใบ้ให้หน่อยดิครับ

แบะๆ
ตามน้องนวลนางข้างล่างนี้

ถ้าเกิดตัวอะไรหารกันก็จะมีคำตอบ ชัดเจน ใช่มั้ยครับ
แต่ถ้ามีตัวอะไรหารด้วย 0 คำตอบจะ .........

ถ้าไม่รู้จริงๆ เข้าลิงก์นี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2008, 13:41 น. โดย แมค » บันทึกการเข้า

เป็นภาษาอังกฤษครับ

หมวก(หลายๆใบ) แม่กุญแจ นก

CAPS LOCK BIRD
 ฮิ้ววว
 คริคริ
บอกคำตอบ LV.40

คงรู้วิธีดู กร๊าก
วิธีดู ให้ใช้ Photoshop ปรับ Contrast
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 พ.ค. 2008, 12:26 น. โดย Taner » บันทึกการเข้า
จะเฉลยก็ช่วยใส่ตัวนวลหน่อยนะคะ
เผื่อคนหลังๆ มาเล่นน่ะค่ะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
หลายหนแล้วนะนั่นน่ะ  หมีโหด~
หน้า: 1 ... 20 21 22 23 24 25 26 [27] 28