หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15

ผู้เขียน หัวข้อ: สอนผิวปากหน่อยสิคะ  (อ่าน 122259 ครั้ง)
  ความพยายามอยุ่ที่ไหน ? หมีโหดดดด

ตูก็ไม่รู้ หาอยู่เหมือนกัน เศร้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ฮือๆ~ อ้าว...คิดว่าจะพึ่ง ได้

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

ความพยายามก็อยู่ที่นั้น  หมีโหดดดด

ฮือๆ~ อ้าว...คิดว่าจะพึ่ง ได้

ผึ้งเป็นใคร  หมีโหดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ผึ้งพาอาศัย

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ทำไมอรลองแล้วเป็นแบบนี้คะ  (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก)

หมีโหดดดด

ผ่านไป 1 หน้า ไม่มีใครสนใจ  กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

Today you , Tomorrow me.
 ฮือๆ~

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ปิงปองกะปักนัด อยู่รั้วเดียวกันมาก่อนไง
เผลอๆ รุ่นเดียวกันด้วยใช่ไหม
ผมน่าจะรุ่นน้องนะครับ
แหมแปร๊บเดียวผมจบมาสองปีแล้วนะนี่  ยักษ์แอนนนน กี่ปีแล้วหว่า 555 ฮิ้ววว

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
เฮ้ย ปีเดี๊ยว ยิ้มน่ารัก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
3 ย่ะ  ชิ  อย่ามาเนียน

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด มีเสียงแล้ว แต่ปรับคีย์ไม่ได้

there are no regrets in life, just lessons . .
 กรี๊ดดดดด

หนิงยังเป็นเสียงหวี่ๆอยู่เลย  ฮือๆ~

<3.
ได้เสียง วี้ แล้ว ก็ปรับคีย์ตามนี้

เป่าเบา = เสียงต่ำ เป่าแรง = เสียงสูง

แล้วลองขยับปากให้จู๋มาก - น้อยดูอ่ะ ที่สำคัญคืออย่าเกร็งนะจ๊ะ

...

หลังจากนี้ก็ขึ้นอยู่กับเทคนิคเฉพาะตัวแล้วล่ะ  เจ๋ง
หัดเป่าไปเรื่อย ๆ เลยค่ะ จะวี๊ด จะหาย จะหลง อย่าไปสนใจ
คล่องแล้วก็จะออกมาเพราะเอง  ยิ้มน่ารัก
ผิวปากเป็นนะ ไม่รู้ทำได้ไงเหมือนกัน
แต่เสียงไม่ค่อยใส
ฝึกอยู่เหมือนกัน ได้แค่หวิวๆ ฮือๆ~
หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15