หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไงกะตุ๊กตาหมียักษ์ตัวนี้ดี  (อ่าน 17195 ครั้ง)
คือ มีตุ๊กตาหมียักษ์สีส้มอยู่ตัวนึงค่ะ
เน้นว่ายักษ์มาก

แล้วทีนี้มันดำน่ะค่ะ
ไม่ค่อยได้กอด ทิ้งไว้โดนฝุ่นแล้วดำมากเลยค่ะ

เคยพยายามจะเอาไปร้านซักแห้ง เค้าก็บอกว่าตัวมันใหญ่เกินใส่เครื่องซักไม่ได้

ก็เลยอยากจะถามว่ามีใครพอจะรู้ไม๊คะว่าขนตุ๊กตาแบบยาว
คืดว่าเป็นใยสังเคราะห์นะคะ
สีส้มมันๆแบบนี้ มีน้ำยาแบบไหนเช็ดได้บ้างคะ แล้วซื้อที่ไหนได้บ้าง

ตอนนี้ดูดฝุ่นไปแล้วแต่ก็ยังมีจุดที่มันดำๆอยู่น่ะค่ะ
ซักแบบกะละมัง ครับ  ไอ้มืดหมี

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
ยักษ์แค่ไหนล่ะครับ
สามเมตร ห้าเมตร หรือห้าสิบเมตร
เพราะที่นี่ก็มีสูงเมตรนึงเหมือนกัน (แต่ยังไม่ดำนะ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เอาไปย้อมสีดำไปเลย

ที่นี้ก็จะเป็นตุ๊กตาหมีควาย  หมีโหดดดด

Today you , Tomorrow me.
ที่บ้านมีขนาด เมตร 50 เซนต์่ค่ะ
สีขาว นั่งจุ้มปุ้กอยู่ห้องจั๊ว จั๊วเอาไว้ตากผ้าเช็ดตัวละ  ง่ะ

(จริงๆมีเป็นคู่ แต่อีกตัวอยู่บ้านญาติ ได้มาตอนงานแต่งงานของญาติ
ลูกน้องญาติจับรางวัลได้ แต่หลานจั๊วร้องอยากได้ ซะจนเค้าใจอ่อน )

ไม่เคยซักค่ะ ซักไม่ได้เหมือนกัน ดำหม่นๆแล้ว  ฮือๆ~

there are no regrets in life, just lessons . .
เคยเห็นน้ำยาเช็ดเบาะรถ แบบฉีดพ่นๆทิ้งไว้ แล้วค่อยเอาผ้าหมาดน้ำมาเช็ด
ใช้กับเบาะแบบที่เป็นผ้าน่ะครับ น่าจะใช้กันได้นะ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
แอลกอฮอล์ จุ่มผ้าให้หมาดๆ
มันระเหยเร็วดี

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
แอลกอฮอล์ จุ่มผ้าให้หมาดๆ
มันระเหยเร็วดี
เช็ดปุ๊บเราก็จุดไฟเลยป่ะครับ ฮี่...

เพียง คำพูดคำสูดท้าย  จะรักแค่เธอไปจนวันตาย...
แนะนำตัว                     bij evol
ซักด้วยไฟ  ฮิ้ววว

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
โอ้ เป็นจู๋ที่ดีที่เดียว

มีปัญหานี้เหมือนกัน

มีอุลตร้าแมนยักษ์อยู่ตัวนึงได้มาตอนงานรับปริญญา

ขนาดก็ มันนั่งแล้วสูง ราวๆ 1 เมตรได้

ยังไม่เคยสัก ใช้กะละมัง อาบน้ำเด็กซักไม่ได้

มีวิธีอื่นๆ อีกไหม

อ่างอาบน้ำครับ พอแน่  เกย์ออก

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
เคยเห็นเครื่องซักผ้าที่ใหญ่ขนาดคนเข้าไปนอนได้อยู่นะ  ตามร้านที่ใหญ่ๆหน่อย  แต่ค่าซักคง....... หน้ามึน

ไม่ก็ใช้เป็นน้ำยาซักพรมครับ  ฉีดใส่ให้ทั่วแล้วใช้แปรงขัดๆ  จากนั้นก็ใช้เครื่องดูดฝุ่นดูดน้ำออก  แล้วใช้ไดร์เป่าให้แห้ง

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
โอ้ ยากขนาดนั้น

(เหงื่อแตกพลั่ก)

ปล่อยให้มันสกปรกให้เต็มที่ แล้วทิ้งไปเลยดีกว่า

น้ำยาเช็ดเบาะรถ เห็นที่ข้างบนว่าไว้น่าจะพอไหวครับ

ประมาณว่า พ่นๆ เฉพาะตรงที่มันดำทิ้งไว้แป๊บนึงแล้วเช็ดๆๆๆๆ

ซักเองซักได้ แ่ต่มันจะแห้งหรอ

ข้างในไม่แห้ง แล้วมันจะขึ้นรา นะ
หน้า: [1] 2 3 4