หน้า: 1 ... 13 14 15 16 17 18 19 [20] 21 22 23 24 25 26 27 ... 255

ผู้เขียน หัวข้อ: โชว์ฝันเมื่อคืนนี้  (อ่าน 1338522 ครั้ง)
หน้าแอนเปลี่ยนไป   กร๊าก
เดี๋ยวนี้ก็ฝันแบบไม่มีประเด็นจนไม่รู้จะเล่ายังไง  เอือม

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
แปปนะเดี๋ยวกิ้วมาเล่า  ฮี่ๆ

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
เมื่อคืนฝันว่าได้รถ

ประมาณว่า  มาทำงานใหม่  ที่ทำงานเลยให้รถประจำตำแหน่ง  เป็นรถเก่า อายุ 5 ปี (น่าน...รู้ถึงขนาดนั้น)

ก็เลยจะขับกลับบ้าน  ซักพักพี่สาวโทรมา  บอกว่าเห็นรถคันที่ผมขับไปทำงาน (รถของตัวเอง) จอดอยู่

ผมก็เลบบอกให้เอาคันนั้นไปเลย  เพราะได้คันใหม่มาแล้ว

ซักพัก ขับไปเบียดกับรถไถ (รถไถเดินตามที่พวงด้านท้าย)  แล้วก็ติดหล่ม

เซ็งเลย   ง่ะ

เปิดคลิินิกทำฟัน ที่จังหวัดเชียงใหม่นะครับ
---->  http://www.dentalita.com/  <----
เมื่อคืนฝันว่าไปดูคอนเสิร์ตกับเพื่อน
ดูเสร็จระหว่างทางกลับ เจอโบว์กับแอน แล้วก็ใครอีกไม่รู้หลายคน (แต่นึกไม่ออกว่าใคร)
เลยชวนกันไปกินข้าว กินข้าวอยู่คุยไปคุยมา ก็เลยชวนกันไปดูหนัง โบว์จะดูแฮรี่ แต่ผมดูแล้ว
เลยเปลี่ยนไปดูอีกเรื่อง เป็นหนังเกี่ยวกับแมงมุมแทน ระหว่างเดินเพื่อจะไปดูหนัง

จำได้ว่าโรงหนังอยู่ประมาณบนเขา ผมมัวปีนเขาเล่นอยู่ เลยให้โบว์กับแอนไปซื้อตั๋วก่อน
พอไปถึงโรง หาแอนกับโบว์ไม่เจอ เดินไปเดินมาหน้าโรงมีแต่ ซอมบี้ เยอะแยะไปหมด เลยวิ่งหนีซะเหนื่อยเลย

ฝันได้มั่วมากตู  ง่ะ
อ่ะ กิ้วจะเล่าแล้วนะ  ฮี่ๆ

เมื่อวันพุธที่ผ่านมา หลังจากกิ้วสอบกลางภาคเสร็จแล้ว กิ้วก็กลับมาหอ ปั่นบร์ดได้ซักพัก ก็เริ่มง่วง
ก็เลยนอนตอนบ่าย
ก็เลยฝัน ว่า~~~~~~

กิ้วก็อยู่หอกิ้วปกตินี่แหละแต่พอดี๊ ลุงกับป้า(ของใครก็ไม่รู้  ง่ะ)เค้าจะมาทำธุระแถวรังสิต (มั้ง)
เลยมาขอนอนหอกิ้ว คืนนึง
กิ้วกับพี่เอกเลยต้องกลับไปนอนบ้าน 
ทีนี้ หลังจากคืนที่ลุงกับป้า(ของใครวะ ง่ะ)มานอนเนี่ย วันรุ่งขึ้นกิ้วก็จะกลับมานอนห้อง
แต่พอดีเจอ สองคนนั้นพอดี

แต่เค้าสองคนไม่ยอมให้กิ้วเข้าห้อง!!!!
โดยเค้าสองคนบอกกิ้วว่าเมื่อคืนเค้าไม่ได้นอนห้องกิ้วนะ
แต่เค้าไปเปิดห้องใหม่นอน
แล้วเค้าก็บอกว่าวันนี้กิ้วนอนคนเดียวใช่มั้ย งั้นไปนอนห้องที่เค้าเปิดไว้ใหม่ก็แล้วกัน

วันนั้นกิ้วเลยนอนห้องใหม่
แต่พออีกวันที่พี่เอกกลับมาแล้วเนี่ย
เราก็กลับมานอนห้องเดิมค่ะ

แล้วกิ้วก็เข้าห้องน้ำ
แล้วประตูห้องน้ำมันก็เปิดกระแทกตัวกิ้วค่ะ!!!
 ง่ะ
หลังจากนั้นเวลาที่กิ้วเดินเข้าห้องน้ำหรือเดินเข้าใกล้ตู้เสื้อผ้า

ทั้งประตูตู้เสื้อผ้าและประตูห้องน้ำมันก็จะมากระแทกตัวกิ้วตลอดเวลาเโดยที่ไม่มีใครไปยุ่งกับมัน
(ผีหลอกนั่นแหละค่ะ) เหวอ
จนพี่เอกออกไปตามคนมาช่วยค่ะ
เพราะมันเกิดอะไรขึ้นก็ไม่รู้  ง่ะ
พอตามคนมาช่วย เค้าก็มาพลิกหลังตู้เสื้อผ้ากิ้วออกมา ข้างหลังมีหนังสัตว์ (มีขนๆสีดำ)  อยู่ค่ะ

กิ้วเลยหันไปถามพี่เอกว่า  ตกลงนี่ผีหลอกใช่มั้ย
พี่เอก::: อืม ผี หลอก
กิ้ว  :::ตกลงนี่ผีอะไร 
พี่เอก:::  ผีปลา  ง่ะ
กิ้ว ::: เฮ๊ยย!!!มันมีขนนะ เป็นหนังปลาได้ยังไง
พี่เอก:::  ก็นี่ไงปลามันถูกฆ่าแล้วก็โดนถลกหนังมาแปะหลังตู้มันเลยเป็นผีหนังปลาไง  ยิ้มน่ารัก
กิ้ว:::  ง่ะ  นึกในใจว่า  นี่มันผีหนังหมีชัดๆ

ปล. คนที่มาช่วยถลกผีหนังปลา(มีขนเป็นหมี) เป็นคนชุดดำแบบ MIBค่ะ
ปอ. ตอนที่พี่เอกไปตามคนมาช่วย มีผู้ชายเดินเข้าห้องมาพยายามจะปล้ำกิ้วซะงั้น ง่ะ

งงมั้ย นี่กิ้วฝันนะ แต่ดูท่าจะกินเยอะไปหน่อยฝันเป็นตุเป็นตะเลย  กร๊าก
สรุปว่ามันเป็นฝัน ผีหนังหมีค่ะ  กร๊าก

ฝันว่า ฝึกวิชา ต้องนอนอยู่บนเชือกเส้นเดียว ที่ผูกอยู่ระหว่างต้นมะพร้าวสองต้น แบบสูงมากๆๆๆ

เช้ามา ปวดคอ  ฮือๆ~

กาก
พี่ถลอกเป็นนินจาเหรอคะ  กร๊าก

เชื่อมั้ยว่าตูนอนเปลมาได้จะ 3 ปีแล้ว  (อิอิ)

ผูกกับโครงเหล็กที่ทำเป็นเตียงสองชั้น

เคยนอนอยู่บนเปล แต่ตื่นมานอนอยู่บนเตียงก็หลายรอบ  ไอ้มืดหมี

Today you , Tomorrow me.
ตกเปล ??

น่าจะละเมอลงมาเองมากกว่า

แต่ที่แน่ๆ เชือกขาดไป 2 รอบ
ตกลงมาจุกเลย  ง่ะ

Today you , Tomorrow me.
เชือกขาดเลยเหรอคะ  โห
สงสารเชือกจริงๆ  ฮือๆ~
เปลี่ยนเป็นโซ่สิ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
น่าจะละเมอลงมาเองมากกว่า

แต่ที่แน่ๆ เชือกขาดไป 2 รอบ
ตกลงมาจุกเลย  ง่ะ

กร๊าก กร๊าก

กาก
เปลี่ยนเป็นโซ่สิ

คริคริ คริคริ
หน้า: 1 ... 13 14 15 16 17 18 19 [20] 21 22 23 24 25 26 27 ... 255