หน้า: 1 ... 17 18 19 20 21 22 23 [24]

ผู้เขียน หัวข้อ: >>ตอน..โรงพิมพ์..จ๊ะจ๋า<<  (อ่าน 208795 ครั้ง)
มีโรงพิมพ์แบบ ดิจิตอล offset แถวๆแจ้งวัฒนะ บ้างมั้ยอะครับ
แบบที่ทำ uv spot ปั้มนู้น อะไรด้วยได้ ยิ่งดีมากๆเลยครับ  ไหว้

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
รู้แต่ ถ้าแถวสุขุมวิท ลองติดต่อพี่ศักดิ์ดูนะ  เกย์ออก

ขอความช่วยเหลือครับ

ผมกำลังหาโรงพิมพ์สำหรับปริ๊น fashion book ทีสิสผมอยู่กับ จำนวน 2 เล่ม
ปัญหาคือ

ต้องปั้มนูนลายหนังจระเข้ลงบนปกจั่วปังน่ะครับ
มีที่ไหนรับทำบ้างครับ แล้วก็เข้าเล่มเย็บกี่สันกาว ครับ

เล่มผมขนาด 23x30 cm ครับ ปั้มนูนลายหนังจระเข้ทั้งปกเลยครับ

หูย แบบปั๊มด้วย (เหงื่อแตกพลั่ก)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เมื่อกี๊โทรถามอาเฮียที่โรงพิมพ์เค้าบอกว่าที่โรงพิมพ์รับพิมพ์แต่จำนวนเยอะๆ

แต่ถ้าไม่ mind เรื่องราคาบลอค อาเฮียก็หาโรงพิมพ์ให้ได้

ชาร์ปให้งบประมาณต่อเล่มซักเท่าไหร่อะ

เพราะด้วยสเป็คที่ชาร์ปว่ามาเนี่ย เท่าที่พี่คุยกับโรงพิมพ์ให้
เล่มนึงต้องมีไม่ต่ำกว่า 3500-4000 นะ

ลองคิดๆ มาแล้วกันว่าจะยอมจ่ายขนาดนั้นมั้ย หรือมีงบสุดๆ ที่เล่มละเท่าไหร่
แล้วเดี๋ยวพี่คุยให้ว่าจะทำได้ซักแค่ไหน

เฮียแกบอกว่าที่ปฏิเสธไปน่ะ เพราะราคามันสูงมาก
ตีราคากันไม่ไหว แบบว่าไม่กล้าตี เพราะเทคนิดที่ใช้มันเยอะมาก
ผมเตรียมไว้ 7000  ฮ่าๆ ฮือๆ

ตอนนี้ได้ของ Hi-res ละครับกำลังรอเค้าส่งราคามาให้

อืมลองดูๆ
ผมถ้าเกินเล่มละ 3000++ ก็คงต้องลดสเปกลงละครับ  เศร้า

ลองดูเจ้าของชาร์ปก่อนก็ได้
อาจจะถูกกว่านะ
หน้า: 1 ... 17 18 19 20 21 22 23 [24]