หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยส่ง Harddisk ไปกู้ข้อมูลบ้า  (อ่าน 14427 ครั้ง)
ไม่ทราบเคยส่งไปกู้ข้อมูลที่ไหนกันบ้างครับ

พอดีฮาร์ดิกส์ ของพี่ที่ทำงานเสีย detect ไม่เจอนะครับ
เข้าใจว่าชิป หรือ หัวอ่านอาจจะเสีย คืออาการก่อน R.I.P. ของมันคือมีเสียง
ดังแกร๊กๆ นะครับ

ค้นจาก google.com ระดับหนึ่งแล้วได้ที่น่าสนใจมา 1 ที่
ไม่ทราบว่า มีใครเคยใช้บริการไหมครับ http://www.datarecoveryhouse.com/

รบกวน 2 คำถามนะครับ
1. เคยส่งกู้ข้อมูลในไทยที่ไหนกันบ้างครับ รบกวนช่วยแนะนำด้วย
2. บ. ที่รับกู้ข้างต้น น่าสนใจส่งไปกู้หรือไหม

ป.ล. พวก software RECOVERY มันใช้ไม่ได้นะครับ เนื่องจาก มัน detect ไม่เจอ

เคยใช้บริการ Computer Union ครับ

ตรงไปตรงมา ได้ก็บอกว่าได้ ถ้ากู้ข้อมูลไม่ได้หรือหรือกู้ได้บางส่วนแล้วเรายังไม่พอใจปริมาณข้อมูลที่ได้มาก็ไม่ต้องเสียค่าบริการครับ

งบน้อย
ฮาร์ทดิสผมไม่ค่อยมีข้อมูลบ้าอ่ะครับ

แต่ถ้าจะกู้จริงๆ พันทิป ก็มีเยอะนิครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ส่งพันทิพย์ไปรอบแล้วครับ

ติดปัญหาว่าเขากู้ไม่ได้ เข้าใจว่าเพราะ detect ไม่เจอนะครับ
ถ้าบอกว่าพันธุ์ทิพย์คงนึกไม่ออกครับ
นึกออกแต่ร้านขายอะไฟล่กับรับซ่อมคอมอาการพื้นฐาน
แต่ถึงระดับกู้ข้อมูลเลยนี่คงต้องเป็นบริษัทที่เชี่ยวชาญตรงนี้เลยดีกว่า
ลองถามบริษัทที่อุ้ยบอกไปหรือยังครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ยังไม่ได้โทรครับ - กะรวมให้ได้สักจำนวนหนึ่งแล้วตะลุยโทรครับ

-ก็ไม่หวังจากพันทิพย์ มากครับ อยากทราบ บ. ที่มีคนเคยไปทำๆกันแล้วมากกว่าครับ

- เพราะค่าทำพวกนี้เข้าใจว่าแพงมากกกกก
เลยต้องหาข้อมูลไว้เยอะๆ หน่อยครับ
ยิ่งคนอื่นฝาก ไม่ใช่ของตัวเอง ยิ่งต้องดูให้ดีครับ
พึ่งส่งไปกู้เมื่อ 2เดือนก่อน แพงมากคับ

ผมส่งที่ฟอร์จูนนะ ชั้น3 นะถ้าจำไม่ผิด เดินเข้าไปลึกสุดเลยติดกับทางเข้าที่จอดรถ

ที่นี่เค้ารับเคลมฮาร์ดดิสด้วยคับ

ราคาเค้าคิดเป็น เรทว่ากู้เท่าไหร่
ที่ผมจำได้นะประมาณ 300Gb ราคา 1500 บาท
ถ้าประมาณ 200Gb ก็ 1200 บาืท
(ผมจำไม่แม่นนะคับ แต่ประมาณนี้)ล
มีเรทต่ำกว่านี้อีกแต่ผมจำไม่ได้อ่ะ

กู้ทีนึงซื้อฮาร์ดดิสลูกใหม่ได้เลยทีเดียว T^T

VR2: Virtual Virus : Battle Pet Online Episode 0 - Remark [ Alpha02 ]
เห้ย ถูกนะ !!

อย่าไปคิดแค่ค่าฮาร์ดแวร์สิครับ
คุณค่ามันอยู่ที่ข้อมูลตะหาก
จำได้ว่าเคยเห็นบริษัทฝรั่งเขากู้กันเป็นหมื่นเป็นแสน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

เอาไปลงทุนเหรอครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
พึ่งส่งไปกู้เมื่อ 2เดือนก่อน แพงมากคับ

ไม่ทราบว่าอาการฮาร์ดดิส์เป้นอย่างไรครับ คือยังอ่านได้ แต่ข้อมูลหาย
หรือ ฮาร์ดดิกส์ปฎิเสธปฎิสัมพันธ์กับระบบ (แปลว่า detect นะครับ  )

ของผมคือ มันปฎิเสธรักกับระบบ
ทำไมไม่ลองพวก recovery ทั้งหลายดูก่อนล่ะครับ  เกย์ออก
อย่างน้อยๆ ก็ได้พวก document มาบางส่วนนะ
เจ๊งที่ฮาร์ดแวร์ไงเต่า
ต่อสายแล้วมันไม่อ่านนะ

ไม่ทราบว่าอาการฮาร์ดดิส์เป้นอย่างไรครับ คือยังอ่านได้ แต่ข้อมูลหาย
หรือ ฮาร์ดดิกส์ปฎิเสธปฎิสัมพันธ์กับระบบ (แปลว่า detect นะครับ  )

ของผมคือ มันปฎิเสธรักกับระบบ

ตอนนั้นไดร์หาย detect ไม่เจอคับ ฮาร์ดดิสพังอ่ะ ส่งเคลมไปด้วย พร้อมกันเลย

ราคาถูกแล้วเหรอคับ ผมพึ่งเคยส่งครั้งนั้นครั้งแรกน่ะแหละ แหะๆ สำหรับคนไม่มีเงินแบบผมมันเยอะอยู่นะ  ฮือๆ~

VR2: Virtual Virus : Battle Pet Online Episode 0 - Remark [ Alpha02 ]
หน้า: [1] 2