หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อน ๆ แต่ละคนมีวิธีการ Merge รูปไงบ้  (อ่าน 3981 ครั้ง)
ของผมใช้ยางลบ ลบขอบ ๆ เอาอยู่เลยครับ ถ้ามีรูปเป็นสิบคงไม่ไหวเลยอยากจะหาวิธีที่สะดวก และเนียนกว่านี้อ่าครับ รบกวนหน่อยครับ
Merge รูปในที่นี้หมายถึงอะไรครับ  งง

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
การนำรูปหลายรูปรวมกัน หรือการนำรูปไปวางบนแบ็คกราวน์ด มันจะดูแข็ง ๆ ลอย ๆ ไปบางครั้งก็ต้อง fade ขอบรูปอ่าครับ เลยอยากทราบวิธีที่หลากหลายหน่อยเพื่อจะนำไปใช้ต่อในการทำงานครับ ขอบคุณมาก ๆ

Photoshop ใช่ไหมครับ งง

งบน้อย
ให้เลือกขอบรูปที่ต้องการ

ปรับ feathre (อยู่ใน selection หรือกด ALT CTRL D) เป็น 1 หรือ 2

แล้วค่อยย้ายไปวางที่รูปอื่นครับ

แต่ระยะเวลาไม่ต่างจากการลบทีละรูปเท่าไหร่ เพราะขั้นตอนในการเลือกล้อม object มันก็เสียเวลาพอๆกับนั่งลบล่ะครับ นอกจาก object ที่ว่าจะเหลี่ยมๆ

นักเขียนการ์ตูนรายปี

Photoshop ใช่ไหมครับ งง

กร๊าก ถูกใจ

คุณแมน10ยูแกถามไม่ค่อยเคลียร์น่ะ ต้องเดากันสนุก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1]