หน้า: [1] 2 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่อ...แก้ไอ?  (อ่าน 38827 ครั้ง)
   เอ่อ...คือว่าเวลาเจ็บคอ แล้วไอด้วย อยากรู้ว่าแต่ละคนมียาอม ยากินตัวไหนที่ใช้อยู่แล้วได้ผลดีบ้างครับ ส่วนตัวผมคุณแม่ท่านแนะนำมาครับ และก็ใช้มาตลอดเวลาเกิดอาการไอ นั่นก็คือ ยาซอมป่อยใหม่ ครับ แล้วคุณหละครับใช้ยาอะไรกันบ้าง

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
น้ำอุ่นครับ

น้ำร้อน 3 ส่วน
น้ำเย็น 1 ส่วน อุ่นกำลังดี  ปลื้ม

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com

เห็นชื่อกะจู๋นึกว่าหมายถึงอย่างอื่น เกย์ออก

โดยส่วนตัวชอบชวนป๋วยปี่แปกอกับยาแก้ไอน้ำมะขามป้อมของมูลนิธิอภัยภูเบศร์ครับ

อร่อย

งบน้อย
ผมว่าทางที่ดีปรึกษาอาจารย์ 

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เอ่อ... บ๊วยกะปุกละ 12 บาทที่ขายตามเซเว่นค่ะ ชุ่มคอดี  ยิ้มน่ารัก
ผมว่าทางที่ดีปรึกษาอาจารย์ 
ง่ะ ไม่เก็ทครับจักรี

เอ่อ... บ๊วยกะปุกละ 12 บาทที่ขายตามเซเว่นค่ะ ชุ่มคอดี  ยิ้มน่ารัก
มาแย่งผมเอ่อ...ทำไมครับป้าจอย  แป๊ะยิ้ม

เข้าเมืองตาหลิ่วต้องหลิ่วตาตาม
 ดังนั้น
เข้าจู๋เอ่อ... ต้อง เอ่อ... ตาม  เจ๋ง
แก้ไอ   

ตอนมัธยมผมแก้ประจำ   ติดหลายตัวด้วย  พอมาอยู่มหาลัย ติดเอฟแทน...... หมีโหดดดด

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

ผสมโค๊กอร่อยดี

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

แก้ไอ   

ตอนมัธยมผมแก้ประจำ   ติดหลายตัวด้วย  พอมาอยู่มหาลัย ติดเอฟแทน...... หมีโหดดดด

ไหว้

งบน้อย
ผมใช้ยาแก้ไอ ชวนหมวยเป่าปี่กู ครับแก้ไอดีมาก  หมีโหดดดด

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
ผมใช้ยาแก้ไอ ชวนหมวยเป่าปี่กู ครับแก้ไอดีมาก  หมีโหดดดด
โห แน่ใจนะครับว่ายี่ห้อนี้ แก้ไออย่างเดียวแน่หรือครับ   แอบหื่นกระดี๊กระด๊า

เหลือบ

ปล. ตาเสือดาวค่ะ  ลันล้า

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
ผมชอบจิบน้ำอุ่นหรือชาอุ่นๆผสมน้ำผึ้งครับ  เจ๋ง

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
ผมใช้คามิโลซาลที่ฉีดๆ กับดื่มน้ำอุ่นมากๆครับ

Somewhere over the rainbow.
หน้า: [1] 2 3 4 5