หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: ตื่นกันกี่โมงครับ  (อ่าน 34591 ครั้ง)
ตั้งนาฬิกาปลุก 7.30 แต่ตื่นจริง ๆ  แปดโมงเกือบโมงค่ะ 
เป็นอย่างนี้เกือบจะทุกวันเลยค่ะ   ฮี่...

~_~ ภูมิใจที่เกิดเป็นลูกชาวนา ~_~   ;D
วันทำงานก็ประมาณ 6 โมงครับ
เสาร์-อาทิตย์ก็ 11 โมงได้  ฮิ้ววว

Somewhere over the rainbow.
วันธรรมดาตื่น 7 โมง 20 ครับ

เสาร์-อาทิตย์  7 โมง 30  ... ยิ้มน่ารัก

เปิดคลิินิกทำฟัน ที่จังหวัดเชียงใหม่นะครับ
---->  http://www.dentalita.com/  <----
ตอนนี้เปลี่ยนมาตื่นแปดโมงครับ เปิดเทอมแล้ว หมีโหดดดด

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)

เรื่องของเรื่องคือ จะโทร ไปหาพี่โอ้เอ้ครับ แต่ไม่รู้ตอนนี้พี่เค้าตื่นหรือยัง

โทรไปตอนนี้จะโดนด่าไหมครับ  ฮือๆ~

อย่าเอาตูมาอ้าง ไม่เห็นมีใครโทรมาเลย  เหลือบ

วีนนี้ตื่น ตี 4

ปกติตื่น 9.30 ทุกวันครับ
วันไหนต้องไปโป๊เบ๊ ตื่นตี 4.30

ส่วนเวลานอนไม่มีแน่นอน แต่จะนอนตอนไหน 9.30 ต้องตื่น

Today you , Tomorrow me.
อย่าเอาตูมาอ้าง ไม่เห็นมีใครโทรมาเลย  เหลือบ

วีนนี้ตื่น ตี 4

ปกติตื่น 9.30 ทุกวันครับ
วันไหนต้องไปโป๊เบ๊ ตื่นตี 4.30

ส่วนเวลานอนไม่มีแน่นอน แต่จะนอนตอนไหน 9.30 ต้องตื่น

จะโทร แต่เขิน ไม่กล้าโทรครับ  เกย์แอบ

แอบอ้าง

อ่านเป็น

วันไหนต้องเปิดเว็บโป๊ ตื่นตี 4.30  เจ๋ง เจ๋ง

กาก
จันทร์ถึงศุกร์ตื่นหกโมงเช้าครับ แต่รู้สึกว่าจะเร็วขึ้นเรื่อยๆ หน้ามึน

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
จันทร์-ศุกร์ เต็มใจหลับ 3 ทุ่ม ถูกบังคับให้ตื่นตี 5 ครึ่งครับ
หลายๆวัน จะต้องตื่นมากลางดึกเพื่อเข้าเวร 2 ชั่วโมง เช่น 5 ทุ่ม ตี 1
บางวันต้องตื่นมาตี 5 บางวันก็ต้องตื่นตี 3

คืนวันศุกร์-เสาร์ ปกติจะหลับ 5 ทุ่ม
เสาร์-อาทิตย์ ดันตื่นขึ้นมาตี 5 ครึ่ง(เองโดยอัติโนมัติ) แล้วก็มาหลับอีกตอน 10 โมงเช้า ตื่นอีกทีเที่ยงวันกว่าๆ

ทหารเกณฑ์
โถ... พ่อทหาร

Today you , Tomorrow me.
ดูโทรทัศน์มา รายการอะไรไม่รู้ จำไม่ได้ เค้าบอกว่า

พวกที่ จันทร์ถึง ศุกร์ ตื่นเ้ช้า แล้วเสาร์ อาทิตย์ ตื่นสาย นาฬิกาชีวิต จะผิดปกติ ทำให้สมองเสื่อม

พวกที่คิดว่า วันศุกร์ กับ วันเสาร์ นอนดึกได้ แล้วไปนอนชดเชย ตื่นสายๆ เอาตอนเช้า วันเสาร์ กับวันอาทิตย์

เป็นวิธีที่ผิด เพราะการนอน ไม่สามารถชดเชยกันได้

แม่นๆๆ (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว)

วันธรรมดานอน4ทุ่มตื่น 6โมงกว่า
แต่วันจันทร์นอนเที่ยงคืนได้ (เหงื่อแตกพลั่ก)
นอนดึกทุกวัน
พยายามนอนก่อนเที่ยงคืน แต่ก็ไม่สำเร็จซะที
ตอนเช้าเวลาตื่นต้องตั้งนาฬิกาปลุกล่วงหน้าอย่างน้อยครึ่งชั่วโมง ไม่งั้นไม่ตื่น
มีวันอาทิตย์ที่จะตื่นสายหน่อย
เพราะไม่ต้องไปไหน
ไม่เกินเที่ยงคืนค่ะ
ดึกสุดเที่ยงคืน (เทอมที่แล้ว มีเลยเที่ยงคืนบ้าง แต่ไม่ไหว ง่วงมาก)
แค่นี่ก็จะตายละค่ะ ตื่นตี5
ง่วงมาก  ง่ะ

<3.
วันธรรมดานอนไม่เกินห้าทุ่มค่ะ ตื่น 6 โมง ง่วงโคตร หน้ามึน

ส่วนเสาร์-อาทิตย์ก็แล้วแต่อารมณ์ ส่วนมากจะประมาณเที่ยงคืน
แต่พ่อชอบไล่ให้ไปนอนบ่อย ๆ บอกว่า "เดี๋ยวไม่สูง"  ฮิ้ววว

หน้ามึน
วันธรรมดาตื่นตีห้า

วันหยุด หกโมง

ทุกวัน ตื่นบ่ายครับ เพราะนอนเช้า

กำลังพยายามปรับตัวอยู่ ยังไม่ได้สักที นอนหกโมงเช้าทุกที บางทีก็เก้าโมงถึงนอน

ผลสืบเนื่องมาจาก โปรเจคฟีเวอร์ ทำกันโต้รุ่ง
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8