หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16

ผู้เขียน หัวข้อ: 2How to Photoshop and Retouch!  (อ่าน 141978 ครั้ง)

ถนัดนั่งดึงเองเหมือนกัน  อืมมมมห์

ไม่ได้หมายถึง photoshop นะเนี้ย

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ถ้างานที่ต้องส่งจริงจัง ส่วนมากใช้ปรับเอง เพราะมันเลือกได้เยอะกว่า
แต่ถ้าไม่คิดอะไรมาก ก็ใช้ปรับตามโหมด อารมณ์จิ้มไม่กี่ที ภาพก็สวยได้ (รึเปล่า) (เหงื่อแตกพลั่ก)

ได้นะ สำหรับมือใหม่ จิ้มจะออกมาสวยกว่าปรับ (ถ้าจิ้มถูกจุดนะ)

ขอถามหน่อยจ๊ะ   ไอ้มืดหมี
ถ้าเราไปลอกลาย texture มา อย่างเช่น ลายยางรถยนต์
แล้วเราจะมาปะเป็นรูปของเรา มันเรียก map หรือเปล่าหว่า ?
ให้รูปของเราออกมาเป็นลายพื้นผิวยางรถยนต์ด้วยนี่ทำยังไงค่ะ

คือ ลองทำเป็น 2 เลเยอร์แล้วก็มาปรับ blending แล้วเลือก bevel กับ emboss
ดูมันไม่ค่อยเนียน (ตูก็จำไม่ได้ค่อยได้แล้ว ไม่ค่อยได้ใช้ option นี้  ง่ะ)

ช่วยไขปัญหาให้ข้าน้อยได้กระจ่างที  ไหว้

พนักงานบริษัท.
แปะแล้วต้อง emboss นี่คงเป็นการแปะแบบให้มันนูนๆ มั้งครับ
ถ้าจะแปะแบบสองมิติธีีมดาก็ใช้เอามาวางเป็นเลเยอร์บน แล้วปรับค่าเลเยอร์สไตล์เอาก็ได้นี่นา
จะเจาะจะลบตรงไหนก็ให้ Mask เอาครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ดา ไอ้มืดหมี

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
จะพิมพ์ว่าธรรมดาครับ แต่ปุ่มแข็ง ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
http://www.2how.com/board/topic.php?id=28746
2how Topic : : สาวเท๊คนิคผมยิ๊กตากลม Selective color

คุณแพรมาสอนเรื่องการทำสีฟ้าให้เจ้มจ้น
และเมฆขาวใสเหมือนใส่ฟิลเตอร์โกหกครับ
(ปรับแต่พอดีๆ ก็ดูดี มีราคาเนาะ)

จ๊ะเอ๋  ว้าววว

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
อะไรอ่ะเอ

ขุดมาให้พี่แอนรู้สึกละอาย  กรี๊ดดดดด

(ตูทำเป็นไม่เห็นดาวกระจู๋นี้)

เออผมก็ว่า เอมันจะปั่นทำไม  ยิ้มน่ารัก

อืมมมมห์ ผมเด็กใหม่ครับเพิ่งเข้ามาอ่าน ได้ความรู้ดีครับ ขอบคุณมากครับ เจ๋ง

๐ความรักไม่ใช่สิ่งที่มีค่าที่สุดในชีวิต๐แต่ความรักทำให้ชีวิตมีค่ามากที่สุด๐

ขุดมาให้พี่แอนรู้สึกละอาย  กรี๊ดดดดด

หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16