หน้า: 1 2 [3] 4

ผู้เขียน หัวข้อ: กีตาร์ตัวแรกของเจ้า...ตอนหนุ่มๆ  (อ่าน 24669 ครั้ง)
นั่นมันมอเตอร์ไซค์  หมีโหดดดด

กีต้าร์ตัวแรกและตัวเดียวพ่อซื้อให้ตอนม.4 กีต้าโปร่งยี่ห้อ Royal  อย่าถามอะไรนอกจากนี้ทั้งสิ้น รู้แค่นี้ค่ะ
ตอนนี้น๊อตมันหลวมๆ คอมันเบี้ยวๆแล้วอ่ะ ตอนอยู่มหาลัยเอาไปเล่นที่สโม หลายมือไปหน่อย เยินเลย ง่ะ

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
ตัวแรกที่ซื้อ คือตัวที่กะลังหัดเล่นอยู่ YAMAHA F-310 หุ้นกะน้องซื้อมาตอนปิดเทอม

ขอแม่มาตั้งแต่ป.6 อนุมัติตอนม.4 แม่บอกตอนป.6เด็กไป เดี๋ยวก็เบื่อ
กีตาร์ตัวแรกเพื่อนให่มาครับ แค่โครงไม่มีสาย
ซื้อสายมาใส่ก็ใช้ได้แล้ว

ตอนเป็นทหารเอาไปให้เพื่อนเล่นในกองร้อย แล้วก็ทิ้งไว้ที่นั่นเลย  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
กีตาร์ตัวแรกของผมยี่ห้อ kapok (อ่านออกเสียงเอาเอง) เสียงดีนะแม้จะเป็นกีตาร์ถูกๆ
  กีต้าตัวแรก ไม่ซิ ไม่น่าจะเรียกกีต้า น่าจะเรียกแผ่นพับจับคอร์ดซะมากกว่า จับไปจับมาไปทำอย่างอื่นดีกว่า  หน้ามึน

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ด้วยความแนวสมัยเด็กๆครับ คุณแม่ถามว่าอยากเรียนเครื่องดนตรีอะไร
เห็นเพื่อนเรียนกันแต่กีต้าร์ กลัวซ้ำเดี๋ยวไม่แนว (ตอนนั้น ป.2-ป.3 มั้งครับ)
บอกแม่ว่าอยากเรียนเปียโนครับ คุณแม่ก็อยากให้ลูกเป็นกุลสตรีที่เพียบพร้อม
ก็เลยให้ไปเรียน ผมเลยมีแต่เปียโนหลังแรกครับ ของยามาฮ่า

พอมาสมัยมหาวิทยาลัยก็ซื้อคีย์บอร์ดมาเล่นวงกับเพื่อนๆ ขำขำ  ฮิ้ววว
อันนี้คีย์บอร์ดตัวแรกครับ ซื้อมือ 2 มา ไม่ได้แตะมา3-4ปีแล้วครับ  เอือม

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
<a href="http://ohaeey.f0nt.com/kara/play.swf?mp=b22c578846d6452b7e57129b52d7e91c" target="_blank">http://ohaeey.f0nt.com/kara/play.swf?mp=b22c578846d6452b7e57129b52d7e91c</a>

ขลุ่ยเลาปัจจุบันจ้ะ ยิ้มน่ารัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.ค. 2007, 20:26 น. โดย uuuuuɐı » บันทึกการเข้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ครวญครางมาก  กร๊าก

ขลุ่ยเรียกเป็น "เลา" ครับถึงจะถูก  ชิ
ขอโทษครับ ฮือๆ~+

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ด้วยความแนวสมัยเด็กๆครับ คุณแม่ถามว่าอยากเรียนเครื่องดนตรีอะไร
เห็นเพื่อนเรียนกันแต่กีต้าร์ กลัวซ้ำเดี๋ยวไม่แนว (ตอนนั้น ป.2-ป.3 มั้งครับ)
บอกแม่ว่าอยากเรียนเปียโนครับ คุณแม่ก็อยากให้ลูกเป็นกุลสตรีที่เพียบพร้อม
ก็เลยให้ไปเรียน ผมเลยมีแต่เปียโนหลังแรกครับ ของยามาฮ่า

พอมาสมัยมหาวิทยาลัยก็ซื้อคีย์บอร์ดมาเล่นวงกับเพื่อนๆ ขำขำ  ฮิ้ววว
อันนี้คีย์บอร์ดตัวแรกครับ ซื้อมือ 2 มา ไม่ได้แตะมา3-4ปีแล้วครับ  เอือม

ทั่นจิอากิ๊ กรี๊ดดดดด

งบน้อย
เค้าเป็น โนดาเมะจาง ต่างหาก   กรี๊ดดดดด

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
ตัวแรก ยืมเพื่อนจนเล่นเป็น  ฮี่ๆ
ตัวที่สอง ขอแม่ซื้อ้ ยามาฮ่า fg401<< ยังอยู่ เก็บไว้ให้ท่านพ่อไว้เล่นที่บ้าน  ยิ้มน่ารัก
ตัวที่สาม ยามาฮ่า LL11E ขายไปแล้ว ตัวนี้หากินมาหลายขนาน  เจ๋ง
ตัวที่สี่ ยามาฮ่า silent nylon รุ่นที่เป็นก้างๆ ซื้อได้แป้ปเดียวก็ขาย เพราะตกอับสุดขีด  ฮือๆ~
ตัวที่ห้า ตัวปัจจุบัน ยังอยู่มีความสุขดี ยี่ห้อไม่คุ้นหูท่านๆแน่นอน Furch ผลิตที่ chez ของดีราคาดี  ปลื้ม

<< คลิกดูสิคะ โหลดโหดนิดหน่อย

เฟิร์ชนี่คุณชีพชนกใช้ใช่ปะครับ

เจ๋ง

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
อยากเล่นกีต้าร์ แม่บอกไม่ชอบ  ฮือๆ~ ไปซื้อคีย์บอร์ดให้แทน  เอือม

จริงๆเริ่มแรกแม่ก็ให้เล่นคีย์บอร์ดนะ ด้วยเหตุผลคือ "มันทำให้เรียนเก่งขึ้น" เหมือนมีสมาธิมากขึ้น ปรากฏไม่เป็นผล แม่บอกเล่นอะไรฟังไม่รู้เรื่อง กร๊าก เลยเอาไปเปลี่ยนเป็นกีต้าร์

เล่นคีย์บอร์ดไปเถอะ เอาแบบโต๋ดิ อย่างเท่ห์ เกย์ออก

เฟิร์ชนี่คุณชีพชนกใช้ใช่ปะครับ

เจ๋ง

ใช่ครับ  เจ๋ง

หน้า: 1 2 [3] 4