หน้า: 1 2 3 [4]

ผู้เขียน หัวข้อ: กีตาร์ตัวแรกของเจ้า...ตอนหนุ่มๆ  (อ่าน 24632 ครั้ง)
 เจ๋ง เยี่ยมครับ

เอ๊ะ แล้วจะหาซื้อได้ที่ไหนครับ  งง

(ตาหนึ่งเขาเป็นตัวแทนจำหน่ายน่ะ ว่าจะอุดหนุนสักตัวเหมือนกัน ไว้มีตังค์ก่อนนะหนึ่ง)

โอ้โห ดูไม่ออกเล้ยว่าช่วยโฆษณา
 กร๊าก

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ผมเล่นแต่เมาส์ครับ ไม่ถนัดคีย์บอร์ด เศร้า
(จักรีอยู่ไหน เร้ว)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มีกีตาร์กันแล้ว
หัดเล่นก็แล้ว
แล้วมือกีตาร์ที่ชื่นชอบล่ะครับมีเป่าใครครับช่วยบอกหน่อย
ผมเองชอบตอนแรกเลยนะ ชอบGun n' roseS ครับ
มือกีตาร์ ชอบ Slash ครับ ลีดบาดใจดี ลีลาแบบได้อารมณ์
โอ้...............คลาสสิค
John Petrucci  จาก Dream Theater ครับ
John Petrucci  จาก Dream Theater
โอ้สุดยอดครับท่าน......จริงแล้วฝีมือโครตเซียนเหยียบเมฆทั้งวงเลยนะ
ลองหามาฟังดูสิทุกคน

จริงแล้วใจก็ยังคิดถึง Kurt Cobain อยู่เสมอนะ เรายังไม่ลืมนายง่ายๆหรอก
ผมเล่นแต่เมาส์ครับ ไม่ถนัดคีย์บอร์ด เศร้า
(จักรีอยู่ไหน เร้ว)

คีย์บอร์ด music electron ครับ  ไม่ใช่คีย์บอร์ดคอมพิวเตอร์  โว้ววววว

เอ๊ะไอ้นี่นิ  โวย

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
กรี๊ด พี่จั๊กมาแล้ว กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตอนแรกไม่มีมือกีต้าร์ในดวงใจกับเขาเลย กร๊าก เริ่มหัดจากเพลงโลโซ ซมซาน  กร๊าก
พอมาตอนนี้มือกีต้าร์ในดวงใจคงเป็น wes borland เพราะพี่แกเล่นสดได้มันส์มาก กรี๊ดดดดด

เอ.......ตอนนี้ wes borland หายไปเลยนะครับ
อยากเห็นลีลาหน้าลิง...(ผมว่าบางครั้งเหมือนอัศวินลิง)
ควงกีตาร์กระโดดโลดเต้นอีกจังนะครับ
เอเห็นว่าไปทำ โซโล่อัลบัม ยังม่ายได้หามาฟังเลย โย่ว์
บัก  Slash แห่ง Gun n' roseS มันก็ลีดได้ดีอ่ะนะ
แต่ไม่ชอบที่มันเปิดเสียงกีตาร์ตัวเองดังอยู่คนเดียว

เล่นดนตรีมาจนป่านนี้ ผมยังไม่มีกีตาร์ไฟฟ้าเป็นของตัวเองเลย ไอ้มืดหมี
ใครจะขายต่อ มือ 2 ถูกๆมีมั้ย

กำลังโหลดข้อมูล .....
หัดเล่นกีตาร์ครั้งแรกตอนอยู่  ม. 1
ได้กีตาร์ตัวแรกตอนอยู่ ม.2 ของยามาฮ่า รุ่น เอฟ 210  แล้วก็หายไปแล้ว  เศร้า
ตอนนี้มีความคิดสองจิตสองใจอยู่ว่าซื้อกีตาร์ตัวใหม่ หรือซื้อรถตอนเรียนจบดี    เอือม
 เกย์ออก อีกอย่างช่วงหลัง ๆนี้ไม่ค่อยได้เล่นเลย  รุ่นน้องชวนไปซ้อมดนตรีก็ยังไม่มีเวลาเลย   

~_~ ภูมิใจที่เกิดเป็นลูกชาวนา ~_~   ;D
มือกีต้าร์ที่ชอบก็มี ปู่ Chet Atkins
กะน้า Tommy Emmanuel ครับ

แบบไทยๆก็คุณหนึ่ง ejsing นี่แหละครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
แปลกจริงๆคิดไม่ออกว่าชอบมือกีตาร์คนไทยคนไหน... ง่ะ
ความทรงจำนั้นตอนเด็กๆเราชอบใครนะ ชิ
ต้องลองฟังเพลงของ หินเหล็กไฟ หรือ คาไลโดสโคป
หรือไม่ก็ลองฟังเพลง บิ๊กเสี่ยว อัลบั้มแสดงสด สายธารสู่อิสานเขียว

จะรู้ว่ามือกีตาร์คนไทย แหล่มจริงๆ เจ๋ง

กำลังโหลดข้อมูล .....
ของผม โจโจ ครับ เป็นของเก่าของน้าที่ไม่ได้ใช้มานาน แต่ก็ทำให้ผมรักการเล่นดนตรีอย่างไม่รู้ตัว กรี๊ดดดดด

โห ของผมก็ JOJO เหมือนกันครับ แต่หายไปพร้อมเพื่อนที่แสนดีเสียแล้ว  เสียดายจัง

"คุณอาจจะได้พบความสุขเมื่อคุณหยุดค้นหามัน"
หน้า: 1 2 3 [4]