หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 24

ผู้เขียน หัวข้อ: ไร้การศึกษา  (อ่าน 114276 ครั้ง)
พิการทางสมองแล้วปล่อยลูกมาขับรถได้ไง

น่าจะจับพ่อแม่เข้าคุกไปด้วย

ใช้เงินขับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เมื่อก่อนเกลียดเด็กออทิสติกส์อยู่คนนึง แม่งกวนตีนฉิบหาย ทำตัวไม่ได้เรื่อง สงสารพ่อแม่หมอนั้นจริงๆ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
อย่าไปเกลียดเขาเลยค่ะจ่า เค้าน่าสงสารออก
เด็กออทิสติกส์ดีๆก็มีครับ แต่ไอ้หมอนั้นสุดที่จะทนกับมันครับ  อี๋~

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
เค้าไม่เหมือนเรา ๆ ไง บางทีเค้าก็ควบคุมตัวเองไม่ได้ 
ผมดูข่าวนี้และตามมาตั้งแต่เกิดเหตุวันแรก

แวบแรกที่คิด
สงสารคนที่โดนเขาขับรถไปชน
และคิดว่าเกิดอะไรขึ้นกับความคิดเขาขณะนั้น

ต่อมาก็คิดว่า ถ้าลูกป่วยขนาดไม่ยับยั้งตัวเองได้
แล้วปล่อยปละละเลย จนมีการตั้งใจทำให้เกิดเรื่องแบบนี้ได้อย่างไร

พาลคิดไปว่า สังคมที่เราเดินไปเดินมา ทำมาหากินอยู่อาศัยอยู่นี้
มีผู้ป่วยจิตเภท และ อื่นๆ อีกเท่าไหร่
แล้วฆาตกร อีกเล่า บางรายพกปืนทุกเมื่อเชื่อวัน

อันตรายจริงๆ แฮะ

ส่วน พ่อ ของ ผู้ต้องหา
ยกไว้ครับ
ไม่พูดถึง
เพราะเขาคงเชื่อเช่นนั้นจริงๆ

เค้าไม่เหมือนเรา ๆ ไง บางทีเค้าก็ควบคุมตัวเองไม่ได้ 

เหมือนกับตอนที่ป้าเมาชิมิเคอะ  เกย์ออก

ไม่ต้องเมาก็ขาดสติได้ค่ะ ลองไหมคะจ่า  ยิ้มน่ารัก
ไปตามอ่านกระทู้มา
http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A5581370/A5581370.html

สรุปว่า คนที่ย้ำว่า ไร้การศึกษาบ่อยๆนั่นเป็นพ่อของเด็กนั่น เข้าใจผิดว่าเป็นพิธีกรใหม่อยู่ตั้งหลายนาที ง่ะ

แอบอ้าง
ความคิดเห็นที่ 25

หงุดหงิดแต่เช้าเลยวุ้ย อะไรก็เอาแต่พูดว่าไร้การศึกษา เกลียดคนรวย เกลียดตำรวจ
ยังมาอ้างโรคซึมเศร้า อ้างรัฐบาลอะไรก็ไม่รู้ ไม่เกี่ยวกันเลย

แล้วอึ้งไหมล่ะ มาทำเป็นว่ารถเมลล์มีอุบัติเหตุ พ่อจะเอาเรื่องถึงที่สุด
สรยุทธ แล้วไม่คิดเหรอครับว่าพ่อแม่ของคนที่เสียชีวิตก็คิดเหมือนกัน
พ่อ(อึ้ง) ต้องเข้าใจนะครับว่าลูกผมป่วย (ฟังขึ้นไหมเนี๊ยะ)

แถมพูดขัดกันเองนะ บอกว่าไม่มีสติตอนขับรถชน
แต่ก็ดันบอกว่า พ่อคิดว่าคงจะโมโหคนมาด่า พอจะขับรถชน
คนด่าหลบขึ้นฟุตบาต ก็เลยขับตามไปชน (เอาไงแน่)

จากคุณ : หงุดหงิด (ลูกเจี๊ยบในกำมือ) - [ 6 ก.ค. 50 07:25:19 ]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ค. 2007, 11:27 น. โดย ปริณดา ด๊า ดา » บันทึกการเข้า
คนดีชอบแก้ไข คนจัญไรชอบใช้เงิน

ไม่ต้องเมาก็ขาดสติได้ค่ะ ลองไหมคะจ่า  ยิ้มน่ารัก

อ๊างงงงงงง  กรี๊ดดดดด

เอก็ชอบใช้เงินนะ  ง่ะ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 คริคริ

แอบอ้าง
ต้องเข้าใจนะครับลูกผมป่วย

เอาล่ะเข้าใจว่าลูกคุณป่วยและเข้าใจด้วยว่าทั้งหมดที่ทำเพราะคุณปกป้องลูกคุณ
แต่ไม่เข้าจริง ๆ ปล่อยลูกที่ป่วยแบบนั้น ให้ขับรถได้ยังไง

ต้องเข้าใจนะครับว่าผมรวยและฉลาด ผมรู้จักคนใหญ่คนโตด้วยนะ

- วัฒนธรรมศักดินา

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 24