หน้า: 1 ... 15 16 17 18 19 20 21 [22] 23 24

ผู้เขียน หัวข้อ: ไร้การศึกษา  (อ่าน 114228 ครั้ง)
ปัญญาจาง
ทรัพย์จืด
ชีวิตตกต่ำ

ขอขยาย เดี๋ยวจะ ตีไข่ผิด
...
ไร้การศึกษากันบ้างก็ได้ หากปัญญาไม่จาง..นิรันดร์กุล
ทรัพย์จาง แต่ไม่จืด หนึ่งหยดที่เหลือ อาจมีค่าเข้มเท่าชีวิต
กรรมมีโมเมนตั้ม มีองค์ประกอบอื่น ที่เป็นผลคูณรวม
ระดับชีวิตขึ้นอยู่กับสัจจพจน์ไหน?
ชีวิตสูง แต่ไปไม่พ้นเส้นความดี ค่าหรือฆ่า
ชีวิตต่ำ ของผม ขีดเส้นใต้ไว้ด้วยความงาม
};oO=
รักเสมอ
""
รักซ้ายันน้อยๆ แต่ขอให้รักนานๆ
อย่าแย่งไมค์พี่เป้าสิ ..
อันนั้นไม่ใช่ไมค์!
อันนั้นมัน....เป้า
ฮุ่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มี.ค. 2008, 00:52 น. โดย กำนันแม้น };oO= » บันทึกการเข้า

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
ไม่ใช่แค่สักครั้ง แต่ทุกครั้งนับเป็นอาจิณที่อ้างและครอบ
ใครมาดึงไข่ที่ผมกก ได้ตายกันไปข้างล่ะ ลองดูสิ
..
ปล. ไข่ที่ผมกก ถือเป็นของสาธารณะ?
อ้างอีกที เดี๋ยวจะไปกันใหญ่ ..
มันหมายความว่า ..
ให้ดึงเล่นกันบ้างก็ได้
เป็นบางคน บางคราว
พอเคลิ้มๆ :)
..
เอ่อ สงสัย
สงสัยมันจะไปกันใหญ่จริงๆ
ผมป่าวครับจ่า
ผมเปล่านะ ..

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
ทำไปได้  ฮือๆ~

ตัวคนเดียว :]
ใช่ครับ บางที่คนเราก็ควรแกล้งโง่ หรือโง่จริงๆ ไปเลยก็ได้
บางคนแกล้งหงิกหรือไม่อาจจะหงิกจริงๆ ก็ได้
ไม่มีใครถูกรักได้นานเท่าไรหรอกมั้ง แม้จะรักน้อยๆก็ตามที
ขนาดสายันต์ที่ถูกรักน้อยๆมาน้านนานยังมีวิจารย์ถึงยอดรักเลยนะ
นี่ผมกำลังพูดถึงสิ่งสาธารณะอยุ่นะไม่ได้เกี่ยวกับไข่ที่ลุงกำนันกกอยู่เลย  

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ใช่ครับ บางที่คนเราก็ควรแกล้งโง่ หรือโง่จริงๆ ไปเลยก็ได้
บางคนแกล้งหงิกหรือไม่อาจจะหงิกจริงๆ ก็ได้
ไม่มีใครถูกรักได้นานเท่าไรหรอกมั้ง แม้จะรักน้อยๆก็ตามที
ขนาดสายันต์ที่ถูกรักน้อยๆมาน้านนานยังมีวิจารย์ถึงยอดรักเลยนะ
นี่ผมกำลังพูดถึงสิ่งสาธารณะอยุ่นะไม่ได้เกี่ยวกับไข่ที่ลุงกำนันกกอยู่เลย 
นั่นแหละ คราวนี้ไม่พลาดแม้แต่น้อยเลย จักกรี๊..
ตรงเผง ตรงเป้า โลกคือสาธารณ์
ไข่ที่ผมกก
อยู่ถัดจากเจ้า
โลก
นิดนึง

นั่นแหละ คราวนี้ไม่พลาดแม้แต่น้อยเลย จักกรี๊..
ตรงเผง ตรงเป้า โลกคือสาธารณ์
ไข่ที่ผมกก
อยู่ถัดจากเจ้า
โลก
นิดนึง
พรวด (เสียงสำลักน้ำ)

แค่กๆๆๆ 

ไม่น่าอ่านตอนกำลังกินน้ำเลย

ขอโทษนะครับ
สัตว์..นี่เป็นใคร
อย่ามาเดินแถวทุ่งผม
เอาเฉพาะตัวพ่อชั้นสูงนะ
จับมันผสมกับหอยเชอรรี่เลย
..
กำนม.ชอบผสมและเพาะเลี้ยง

โธ่โลกของลุงกำนันช่างเล้กเหลือเกิน  

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
 โห

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
โธ่โลกของลุงกำนันช่างเล้กเหลือเกิน 
อื่อ ใช่ ประหยัดที่เก็บ
ระบบโมบายพกพา
ใครจะใช้ ค่อยว่ากัน
จักรีลากไปเรอะ โลกจักรีน่ะ
แม่เจ้า อนันตา

กร๊าก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ขอโทษนะครับ
สัตว์..นี่เป็นใคร
อย่ามาเดินแถวทุ่งผม
เอาเฉพาะตัวพ่อชั้นสูงนะ
จับมันผสมกับหอยเชอรรี่เลย
..
กำนม.ชอบผสมและเพาะเลี้ยง

ออกเป็นตัวอะไร
โลกเราจะมีสัตว์พันธ์ใหม่
กำนันแม้นโนทีโอราคัส
แล้วหรือนี่  กรี๊ดดดดด
ทำไมโลกจึงดูต่างจากดาวอื่น
ไม่ใช่ที่ขนาด ..
อาจเป็นพิกัดบางประการ
ขนาดที่ใหญ่ เป้นคนละเรื่องกับพิกัดอารมณ์
ที่ดาวช้างและดาวควายนั้น
ไม่มีซ่องช้างโลม/ควายโลม
..
โลก ไม่ใช่วัตถุที่ใหญ่ที่สุดในระบบสุริยะ
แต่โลกที่เรารู้จัก เป็นที่สวยแห่งเดียวที่มีชีวิต
โลกของผมก็เช่นกัน
โลกหมุนวน
ผมหมุนเวียน
วงโคจรของผมสม่ำเสมอ
มั่นคงและอบอุ่นไหม
ไม่ !
อย่ากระแซะ
ที่นี่โลก ไม่ใช่ซ่อง
ในซ่องมีการศึกษา
ทั้งวิชาพละและคหกรรม
ผมไม่รู้ คุณครูเคยบอกว่างั้น
โลกไม่ใหญ่ โลก..เร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มี.ค. 2008, 00:54 น. โดย กำนันแม้น };oO= » บันทึกการเข้า

ออกเป็นตัวอะไร
โลกเราจะมีสัตว์พันธ์ใหม่
กำนันแม้นโนทีโอราคัส
แล้วหรือนี่  กรี๊ดดดดด
ผมผสมพันธุ์สัตว์จ้ะ
น้องหนุงหนิงมารร้าย
ไม่ใช่ผสมกับสัตว์
ฮุ่ย ..
ถ้าผสมจริงๆ ออกลูกมา..
ไม่อยากคิดเหมือนกันนะ
ใครจะไปกินลูกตัวเองได้ลงคอ
ไม่ใช่ปลากระดี่งิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มี.ค. 2008, 00:50 น. โดย กำนันแม้น };oO= » บันทึกการเข้า

ลุงกำนันมีงุๆ งิๆ ด้วย ไอ้มืดหมี

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
หน้า: 1 ... 15 16 17 18 19 20 21 [22] 23 24