หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 24

ผู้เขียน หัวข้อ: ไร้การศึกษา  (อ่าน 114286 ครั้ง)
พยายามฆ่านี่ประหารเลยนะครับ ขออย่างเดียวขออย่าให้ได้อุทรณ์

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
อุทธรณ์ค่ะ ไหว้

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
กฏหมายไทยมีช่องหมารอด เยอะ

ตำรวจทำสำนวนอ่อน ส่งอัยการ อัยการ สั่งไม่ฟ้องก็จบ

หรือถ้ายังดัง

ก็ทำสำนวนไปตามปกติ ส่งอัยการ อัยการตีกลับบอกให้ไปสืบเรื่องนี้ใหม่ อีกซักรอบ

แล้วก็ดึงเรื่องไป ดึงเรื่องมา

ให้นานๆ ไว้เดี๋ยวคนไทยก็ลืม พอสื่อไม่ประโคม คนก็ลืม

คดีอย่างนี้กว่าจะถึงฏีกา ก็ห้าปีขึ้น  ป่านนั้นคนไทยก็ลืมหมดแล้ว

โดม ขับรถเมา ชนคนตาย ยังไม่ติดคุก

แอนนิต้า ขับรถชนคนตาย ก็ยังไม่ติดคุก

ศรราม ขับรถชนคนตาย ก็มีที่ท่าว่าจะไม่ติดคุก

ลูกเหลิมยิงคนตายในผับ ก็ยังไม่ติดคุก

.......คุกไม่ได้่มีไว้ขังหมา แต่ผู้ใ้ช้่บริการส่วนใหญ่ มักจะเป็นคนจน และชนชั้นกลาง

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
ก็พวกคนไม่มีการศึกษาไงครับ

อุ๊ย ขออภัยที่เมื่อเช้าหยาบคาย ผมขอแก้เป็น "พวกคนชั้นล่าง" ครับ ลันล้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มี vios ขับนี่ ยังไม่ถือว่าชนชั้นล่าง นะ

ต้องขึ้นรถเมล์อย่างผมครับ ...ชนชั้นล่าง...

ยังดีที่ขึ้นรถเมล์ไปทำงาน  นี่สงสัยถ้า เดินไปทำงาน สงสัย จะเป็นชนชั้นใต้ดิน

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
อย่างผม รถเมล์ผมไม่นั่งหรอกครับ   หมีโหดดดด

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ผมไม่มีรถขับครับ (นั่นรถแฟน)

นั่งดูคลิปรายการข่าวที๋โหลดมาทั้งสามอัน
โอ้โห รู้สึกเลยว่านี่มันต่างจากข่าวเปมิกา
หรือคนรวยที่เป็นคดีเดียวกับนางแบบเอ-โยตบใครนี่แหละ เลยครับ
คดีแบบนี้มันส่งผลกระทบต่อสังคมจริงๆ นะ

จำได้ว่าตอนเย็นไปเดินที่ยูเนี่ยนมอลล์
ร้านหนังสือมือสองเขาเปิดทีวี มีคนมุงดูข่าวช่วงเย็นเต็มร้านเลย

อย่างผม รถเมล์ผมไม่นั่งหรอกครับ   หมีโหดดดด

อ๋อ มีรถส่วนตัว?
(อู๊ย หวานเจี๊ยบ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เปล่าครับ  ยืน ตลอดสาย

ตึ้งแฉะ!!  กร๊าก

เอาวะ ตีสาม มีคนชงมีคนตบให้ก็นอนตาหลับแล้วสินะ

มุขตากระแป๋ง 99.0  ปล่าวเนี่ย...

มุขตากระแป๋ง 99.0  ปล่าวเนี่ย...

อันนี้ต้องแก้ยังไงครับ เดาทางไม่ถูก

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
เข้าเรื่องดีกว่าครับ  ผมว่าคำว่า ไร้การศึกษายังดูดีกว่าคนชั้นล่างอีกนะ    

อันนี้ต้องแก้ยังไงครับ เดาทางไม่ถูก

คุ้นๆ มุขจาก ช่วง sport relax ของ ป๋อง กพล ทองพลับ ช่วง 2300-2400  หน่ะครับ

ใครได้ฟังบ้าง

เป็นรายการวิทยุ ที่ฮามาก  แต่อาจจะไม่เหมาะกับเด็ก เนื่องจาก ติดเรท นิดๆ

โอเคครับ

งั้นเรามาว่ากันต่อที่เรื่องไร้การศึกษา...

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
คำว่า ไร้การศึกษา  ที่ออกมาจากปากคนที่ เรารู้สึกเกลียด  จะเจ็บใจเท่ากับคำว่า   ไร้น้ำยา ที่ออกจากปากคนที่เรารัก  มั้ย

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 24