หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนฝากโชว์ : โชว์ตวงๆ  (อ่าน 16082 ครั้ง)
เรื่องของเรื่องคือมีเพื่อนอยู่คนนึงค่ะ ชื่อตวง (แต่อยู่คนละห้อง) มันเป็นคนชอบวาดการ์ตูนมาก
นานาเลยยุให้เค้าเอางานมาลงในเน็ต ให้เทพๆวิจารณ์ จะได้พัฒนาให้เทพไปกว่านี้อีก (อิจฉาshe จริงๆ  ชิ)

คำตอบที่ได้มาจากเค้าคือ ที่บ้านไม่ให้ใช้เน็ต  ฮือๆ~

เค้าเลยฝากนานาเอามาลงนะ รบกวนเทพทั้งหลายในนี้แนะนำหน่อยค่า  ไหว้ (รบกวนพี่กัมสับด้วย อันนี้ว้อนมาก ไหว้)

ย้ำว่า ไม่ใช่งานนานานะคะ

คำติชมใดๆ จะปริ้นไปให้มันอ่านค่ะ ขอบคุณค่ะ  ไหว้

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
เราก็มีเพื่อนชื่อตวง แต่เป็นผู้ชายอะ อิอิ

ชอบรูปที่สองอะ
 เกย์ออก
สังเกตุไหมว่าเด็กไทยชอบวาดการ์ตูนญี่ปุ่น (อิอิ)
เพราะ อ่านการ์ตูนญี่ปุ่นกันแต่เด็กไงจ๊ะ

งานน้องตวง (น่ารักมะ นานาเอามาเผยผิวดิ๊)

เส้นยอดนิยมการ์ตูนผู้หญิงดีมากๆ

เรื่องหน้าเกือบไม่ติดเลยนะ

เว้นแต่คาง หุบเข้าหน้าไปหน่อยนึง

และที่จะแก้ไขเลยจุดใหญ่ๆที่เห็นทุกรูปคือเรื่อง"มือ"

มือยังไม่สวย

เอาไว้มีงานอลังๆมาให้ดูกันใหม่อีกนะแจ๊ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ค. 2007, 23:10 น. โดย กัมพล กั๊ม กัม~~ » บันทึกการเข้า
เก่งมากแล้วนะครับนี่

เรื่องวัยรุ่นวาดเหมือนการ์ตูนญี่ปุ่น
นอกจากการ์ตูนญี่ปุ่น เรามีการ์ตูนชนิดอื่นเป็นตัวอย่างไหมอะ
ก็ไม่มี (เอ้อ เอาจริงๆก็มี แต่สัก 0.02 % ได้)
ขนาดกราฟิกเรายังทำเหมือนฝรั่งเลย  กร๊าก

I ROCK , THEREFORE I AM
แต่มีช่วงนึงนะเก้อ ที่ เนชั่น พิมพ์การ์ตูนชุด X-men ของมาเวลอ่ะ

ตูชอบที่มันระบายสีแล้วสวยดีนะ แต่ เรียงลำดับ งง ชะมัด
ที่เล่มบางๆสี่สีสมัยก่อนใช่ป่าวครับ
ที่ท้ายเล่มมีเรียนศัพท์ภาษาอังกฤษด้วย

ตอนนั้นชอบอ่านแบทแมน
แต่ไม่อินเท่าเซ็นต์เซย่า  (อิอิ)

อุ้ย กลับมาร่วมด้วยช่วยวิจารณ์หน่อย
เห็นด้วยกับพี่กัมส์เรื่องมือครับ
ผู้รู้บางท่านเขาบอก (ผู้รู้แถวไหนก็ไม่รู้)
ใครวาดรูปคนเก่งไม่เก่งให้ดูกันที่มือนี่ล่ะ
อาจจะเท้าด้วย ถ้ามีเท้า เพราะอย่างอื่นมันคงเพี้ยนยากกว่ามือ
ตอนที่อ่านข้อความนี้ อยู่ม.ต้นเหมือนกันครับ
เลยฝึกวาดมือเท้าอย่างละ 50 รูป วันละสิบรูป
รู้สึกว่าหลังจากนั้นอะไรๆก็ดูดีขึ้นทันตาเห็น

จะลองทำตามผู้รู้แถวไหนก็ไม่รู้นั่นบ้างก็ได้นะครับ
(ถ้าทุกวันนี้อาจจะต้องเน้นด้วยว่าวาดในกระดาษนะ)

ขอบคุณพี่กัมกับพี่เก้อมากๆค่ะ เดี๋ยวจะปริ้นไปให้อ่าน  ปลื้ม

เรื่องการ์ตูนญี่ปุ่นๆนี่ นานาว่ามันเป็นเหมือนภาษาสากลของคนอ่านการ์ตูนบ้านเราแฮะ
คิดว่าวัยรุ่นส่วนมากชอบการ์ตูนญี่ปุ่นมากกว่าพวกมาเวลคอมมิก  แป๊ะยิ้ม

ดังนั้นวาดแบบญี่ปุ่นเลยดูเข้าถึงตลาดมากกว่า  หมีโหดดดด

(แต่นานาวาดไม่ได้  กร๊าก)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
นานาวาดไม่ได้เหรอ เห็นวาดอยู่นิ งง
(พวกตัวคนเลือดๆ)

จอยว่าการ์ตูนของนานา ออกแนวการ์ตูนฝรั่งมากกว่าญี่ปุ่นนะ  ฮิ้ววว
พวกตัวการ์ตูนเส้นๆน่ะครับ
ที่เป็นแนวผู้หญิงผู้ชายอะไรแบบนั้น
(ไม่มีความสามารเรื่องงมหาของจริงๆ ขออภัย ง่ะ)

แต่อันอื่นๆก็หลุดมาจากพื้นฐานการ์ตูนญี่ปุ่นไกลแล้ว

เก่งมากแล้วนะครับนี่

เรื่องวัยรุ่นวาดเหมือนการ์ตูนญี่ปุ่น
นอกจากการ์ตูนญี่ปุ่น เรามีการ์ตูนชนิดอื่นเป็นตัวอย่างไหมอะ
ก็ไม่มี (เอ้อ เอาจริงๆก็มี แต่สัก 0.02 % ได้)
ขนาดกราฟิกเรายังทำเหมือนฝรั่งเลย  กร๊าก

น่าคิดแฮะ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
วาดสวยดีแฮะ
วาดผู้ชายได้น่ารักดี กรี๊ดดดดด

หน้ามึน
เด็กๆสมัยนี้เก่งๆกันทั้งนั้น เส้นสวยแล้วครับ ฝึกลงสีเลย เจ๋ง
หน้า: [1] 2