หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเรื่อง แสงรัศมี !!?!  (อ่าน 5181 ครั้ง)
คือ.. กำลังวิธีทำแสงแบบนี้อยู่อ่ะครับ

ไม่ทราบว่า ใครพอจะรู้ ว่าที่จริงชื่อมันเป็นยังไง

หรือมีวิธีทำอย่างไร ช่วยสอนด้วยนะครับ
เพราะว่ากำลังจะเอาไปใช้อ่ะครับ

ป.ล. ใครนึกภาพไม่ออก ลองดูเสี้ยวลิ้มยี่ ช่อง สาม
ตอนที่ กำลังร่ายกระบวนท่า แล้วมีแสงออก    ไหว้

ขอบคุณนะครับ  ลันล้า
โฟโต้ชอปก็น่าจะทำได้มั้งครับ

ถ้าจะเอาเป็นหนังก็อาฟเตอร์เอฟเฟกต์

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ว่าแต่ ทำไมติดแฮนดี้แคปเยอะจัง ง่ะ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ที่ถามนี่คือให้ทำยังไงครับ
วิธีถ่ายรูป หรือวิธีแต่งรูป หรือวิธีทำอนิเมชั่น?

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ใช้ฉอปหรืออาฟเต้อก็ได้ครับ

ในฉอป เราก็ทำ Radial Blr ให้มันเบลอเปล่งออกมา แล้วค่อยแต่งแสงให้มันสว่ง
ส่วนในอาฟเต้อ มี plug-in แสงนี้ให้ครับ
ที่ถามนี่คือให้ทำยังไงครับ
วิธีถ่ายรูป หรือวิธีแต่งรูป หรือวิธีทำอนิเมชั่น?

วิธีแต่งครับ

่ก่อนแต่งต้องไปขอก่อนนะครับ เดี๋ยวผิดประเพณี
่ก่อนแต่งต้องไปขอก่อนนะครับ เดี๋ยวผิดประเพณี

ถ้าผู้ชายด้วยกัน ต้องมีพิธีการอะไรเพิ่มไหมครับ ?
อันนั้นยิ่งเพิ่มเยอะเลยครับผม

ถ้าจะทำตั้งแต่ตอนถ่ายเลยก็เปิดรูรับแสงน้อยๆครับ ถามเขามาอีกทีนะ (อิอิ)
หน้า: [1]