หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องคั้นน้ำผลไม้แยกกาก  (อ่าน 8766 ครั้ง)
อยากถามเรื่อง

เครื่องคั้นน้ำผลไม้แยกกาก  (หรือชื่ออื่นไม่รู้ ไม่แน่ใจ)

อันที่ใส่ผลไม้ลงไป  แล้วมันแยกน้ำกับกากใ้ห้

ไม่ทราบว่ามีใครใช้อยู่บ้างครับ

ใช้ดีหรือเปล่า  แล้วยี่ห้อไหนใช้ดีบ้าง... ยิ้มน่ารัก

เปิดคลิินิกทำฟัน ที่จังหวัดเชียงใหม่นะครับ
---->  http://www.dentalita.com/  <----
ที่บ้านใช้ของยี่ห้อ moulinex อยู่เ๊ค๊่อะ
ใช้ดีเหมือนกันนะ  กรี๊ดดดดด

แต่ที่บ้านซื้อมาใช้ไม่ค่อยจะคุ้มเลย ไม่รู้ซื้อมาทำไม  หมีโหดดดด
จริง จะเห่อเป็นพักพัก

หลังๆคิดว่าซื้อกินถูกกว่า

เล่นไปซักอาทิตย์ก็เบื่อ หะหะ
ลองดูในทีวีช่วงดึกๆ สิครับ พวกควอนตั้มอะไรนั่นแหละ
แล้วก็ค่อยออกมาซื้อข้างนอก ถูกกว่าอยู่ดี

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ลองดูที่ร้าน direct2u มั้ยล่ะคะ เพราะสินค้าในร้านก็เป็นแบบเดียวกับที่ออกทีวีตอนดึกๆอ่ะค่ะ

จะน่ารักกันไปอย่างนี้เรื่อยๆ สัญญาไว้เลย
จริง จะเห่อเป็นพักพัก

หลังๆคิดว่าซื้อกินถูกกว่า

เล่นไปซักอาทิตย์ก็เบื่อ หะหะ

นั่นนิสัยแม่นุ้ยเลยหล่ะ   ฮือๆ~

เอาตังค์มาซื้อขนมให้ลูกกินดีกว่าค่ะแม่

หน้ามึน
ที่บ้านซื้อมา ฟิลิป

ไม่เคยได้ใช้เลย ไม่รุ้ว่าดีรึเปล่า

ซื้อมาเมื่อประมาณ 7 ปีที่แล้ว  ง่ะ
ยี่ห้ออะไรไม่รู้เหมือนกันค่ะ ใช้แค่ ปีแรก
ปีต่อมาเก็บใส่กล่อง  หมีโหดดดด

<3.
ใช้ได้แค่ปีเดียวแล้วเสียใช่มั้ยครับ
ยังค่ะ  ชิ
ปีแรกใช้กี่ครั้งเอ๊งงงง

<3.
งั้นขอซื้อต่อ ของบ้านใครที่ไม่ใช้แล้วน่ะ  ฮิ้ววว
 เหลือบ  ไม่ค่อยจะงกเนอะ

~_~ ภูมิใจที่เกิดเป็นลูกชาวนา ~_~   ;D
ไม่ต้องใช้เครื่องก็แยกกากได้ครับ

จริงๆ แล้วกากมันมีประโยชน์นะ
ถ้าจะเอาน้ำตาลกับวิตามินก็ไปซื้อแบบเม็ดมาทานจะสะดวกกว่า

ของแบบนี้ซื้อมาใช้ครั้งสองครั้งก็เบื่อครับ
เพราะทำเองแล้วไม่อร่อย  ง่ะ

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
ซื้อค่ะ แต่ว่าอยู่ที่บ้านแล้วนัทจำยี่ห้อไม่ได้

แต่น้ำที่ออกมาข้นคลั่ก   เกย์ออก

เลวยั้นเงา
ใช้เครืองปั่นธรรมดานี่ล่ะครับ
จะปั่นอะไรล่ะ  งง

ผ้าขาวบางเป็นคำตอบสุดท้าย
ทบกันซัก 3 ทบก็ละเอียดพอแล้ว

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
หน้า: [1] 2